Shugaba Bola Ahmed Tinubu Ya Gana da Sarakunan United Kingdom a Ziyarar Aiki

Rukuni: Al'umma |

Shugaba Bola Ahmed Tinubu Ya Gana da Sarakunan United Kingdom a Ziyarar Aiki

Shugaban ƙasar Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya gana da manyan sarakunan ƙasar United Kingdom yayin wata muhimmiyar ziyara da yake yi a birnin London. Wannan ziyara na da nufin ƙarfafa dangantakar diflomasiyya, kasuwanci da kuma al’adu tsakanin Najeriya da Birtaniya.

A yayin ganawar, Shugaba Tinubu ya samu tarba daga King Charles III da kuma Prince William. Sun tattauna kan yadda za a inganta haɗin gwiwa a fannoni kamar kasuwanci, tsaro a yankin Afirka ta Yamma, da kuma yaki da sauyin yanayi.

Tinubu ya jaddada muhimmancin jawo hannun jari daga ƙasashen waje tare da nuna cewa gwamnatinsa na aiwatar da gyare-gyaren tattalin arziki domin bunkasa ƙasar. Haka kuma ya nuna ƙudirin Najeriya na ci gaba da bin tafarkin dimokuraɗiyya.

Sarakunan Birtaniya sun yaba da muhimmancin Najeriya a nahiyar Afirka, tare da nuna sha’awar ƙara zurfafa dangantaka tsakanin ƙasashen biyu.

Ziyarar ta Tinubu na daga cikin matakan da Najeriya ke ɗauka domin ƙara ƙarfafa dangantakarta da manyan ƙasashen duniya.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.