Nigeria TV Info
Trump zai sanya Antifa a matsayin “Ƙungiyar Ta’addanci Babba”
Tsohon shugaban Amurka, Donald Trump, ya bayyana niyyarsa na sanya Antifa a matsayin ƙungiyar ta’addanci babba. Ya ce matakin yana da muhimmanci wajen kare Amurkawa daga tashin hankali da rudani.
Sai dai masana doka sun ce dokokin Amurka ba su da cikakken tsari na ayyana ƙungiyoyin cikin gida a matsayin ta’addanci, wanda zai iya jawo rikice-rikice a kotu. Ƙungiyoyin kare haƙƙin ɗan adam sun yi gargadi cewa hakan na iya tauye ‘yancin faɗin albarkacin baki da ‘yancin taro.
Antifa ba ƙungiya ɗaya ce ba, illa dai tarin masu rajin adawa da ra’ayin masu tsattsauran ra’ayi na dama. Wannan sanarwa na iya tayar da muhawara ta siyasa da kuma tattaunawa kan yadda ake fassara tsattsauran ra’ayi a cikin gida.
Sharhi