Trump Ya Yi Barazanar Ƙara Kai Hare-Haren Bama-Bamai, Iran Ta Ce Ba Za Ta Miƙa Wuya Ba

Rukuni: Labarai |

Nigeria TV Info 

Trump Ya Yi Barazanar Ƙara Kai Hare-Haren Bama-Bamai, Iran Ta Ce Ba Za Ta Miƙa Wuya Ba

Tashin hankali ya ƙaru a Gabas ta Tsakiya bayan tsohon shugaban Amurka, Donald Trump, ya yi barazanar ƙara kai hare-haren bama-bamai kan Iran idan ƙasar ba ta amince da buƙatun Amurka ba. Wannan na zuwa ne yayin da rikicin ya ƙara tsananta tsakanin Amurka, Isra’ila da Iran.

Shugaban ƙasar Iran, Masoud Pezeshkian, ya mayar da martani inda ya ce Iran ba za ta taɓa miƙa wuya ga matsin lamba daga ƙasashen waje ba. Ya bayyana kiran da ake yi na Iran ta miƙa wuya gaba ɗaya a matsayin “mafarki” wanda ba zai taɓa zama gaskiya ba.

Rahotanni sun nuna cewa hare-haren jiragen sama da makamai masu linzami sun ƙaru a yankin, inda ake zargin Amurka da Isra’ila da kai hari kan wasu muhimman wuraren soja na Iran. A gefe guda kuma, Iran ta mayar da martani da harba makamai masu linzami da jiragen yaƙi marasa matuƙa zuwa wasu wurare da ke da alaƙa da Amurka da kawayenta.

Masana harkokin tsaro sun yi gargaɗi cewa idan aka ci gaba da ƙara tsananta rikicin, zai iya jawo babbar yaƙi a yankin Gabas ta Tsakiya tare da tasiri ga tattalin arzikin duniya, musamman farashin mai.

A halin yanzu, ƙasashe da ƙungiyoyin ƙasa da ƙasa suna kira ga ɓangarorin biyu da su nuna haƙuri tare da komawa teburin tattaunawa domin kauce wa rikicin ya rikide zuwa cikakken yaƙi a yankin.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.