Likitocin ɗalibai sun sanar da komawa yajin-aiki — Za a fara ne ranar 12 ga Janairu

Rukuni: Lafiya |

Nigeria TV Info 

Likitocin ɗalibai sun sanar da komawa yajin-aiki — Za a fara ne ranar 12 ga Janairu

Ƙungiyar Nigerian Association of Resident Doctors (NARD) ta bayyana cewa za ta sake shiga yajin-aiki daga 12 ga Janairu, bayan gwamnati ta gaza cika mafi yawan yarjejeniyar da aka kulla a baya.

A cikin sanarwar da ta fitar, NARD ta ce batutuwa masu muhimmanci — kamar biyan hakkokin da suka jima ba a biya ba, matsalar ƙarancin ma’aikata, jinkirin ɗaukaka aiki, da kuma gyaran yanayin aiki — har yanzu ba a magance su yadda ya kamata ba.

Ƙungiyar ta jaddada cewa yajin-akin zai kasance cikakke, kuma ba za a dakatar da shi ba sai gwamnati ta aiwatar da duk abin da aka amince a rubuce. Ana fargabar cewa wannan mataki zai iya katse ayyukan asibitocin gwamnati a faɗin ƙasar idan ya ɗauki lokaci.

NARD ta kuma shirya tarukan manema labarai da zanga-zangar lumana domin wayar da kai game da dalilan yajin-akin, tare da kira ga gwamnati ta koma teburin tattaunawa domin a sami mafita cikin lumana.

Masana kiwon lafiya na gargadi cewa jinkiri wajen warware rikicin na iya tsananta halin da asibitoci ke ciki, kuma marasa lafiya su sha fama.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.