Burkina Faso Ta Soke Kuɗin Visa Ga Masu Tafiya Daga Ƙasashen Afirka

Rukuni: Visa |
Nigeria TV Info – Burkina Faso ta soke kuɗin biza ga dukkan ‘yan Afirka a wani mataki na ƙarfafa haɗin gwiwar yanki da kuma inganta ‘yancin zirga-zirgar mutane da kaya. Ministan Tsaro, Mahamadou Sana, ya bayyana haka a ranar Alhamis bayan taron majalisar ministoci da shugaban gwamnatin soja, Kyaftin Ibrahim Traoré, ya jagoranta.

“Daga yanzu, duk wani ɗan ƙasa daga ƙasar Afirka da yake son tafiya Burkina Faso ba zai biya kuɗin biza ba,” in ji Sana. Duk da haka, masu neman izinin shiga ƙasar za su ci gaba da cike fom ta yanar gizo, wanda za a duba kafin a amince da shi.

Wannan matakin ya sanya Burkina Faso cikin jerin ƙasashe kamar Ghana, Rwanda da Kenya waɗanda suka riga suka sassauta dokokin biza ga ‘yan Afirka. A halin yanzu, ‘yan ƙasashen Yammacin Afirka na iya shiga Burkina Faso ba tare da biza ba, amma wannan tsarin na iya sauyawa la’akari da janyewar ƙasar daga ECOWAS tare da Mali da Nijar, waɗanda suma ke ƙarƙashin mulkin soja.

A cewar wata sanarwa daga hukumar yada labarai ta gwamnatin soja, wannan manufa na nuna jajircewar Burkina Faso wajen bin akidar Pan-Afrikanisanci, tare da niyyar ƙara bunƙasa yawon buɗe ido, tallata al’adar Burkinabe da kuma inganta matsayin ƙasar a idon duniya.

Kyaftin Traoré, wanda ya karɓi mulki a juyin mulkin 2022, ya ɗauki kansa a matsayin jagoran Pan-Afrikanisanci, tare da yin suka ga tasirin ƙasashen Yamma da kuma gado na mulkin mallaka. Matsayinsa na ƙin yarda da Yamma da kuma kyan halayensa sun sa ya sami karɓuwa a sassa daban-daban na Afirka, musamman ta kafafen sada zumunta. Duk da haka, mulkinsa ya fuskanci suka kan danniya, hana adawa, da kuma tabarbarewar matsalar tsaro a gida.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.