Nigeria TV Info
Àwọn Ọmọ ogun Nàìjíríà Ti Mú Àwọn Alágbàra ISWAP, Ti Gbé Àwọn Ẹlòmíràn Márùn-ún Tó Wà Lábẹ́ Ìjàmbá Látì Borno àti Katsina
Borno/Katsina — Àwọn ọmọ ogun 149 ti Ọmọ ogun Nàìjíríà ti mú àwọn ènìyàn mẹjọ tí wọ́n ní ìwà àjẹsára pẹ̀lú ẹgbẹ́ Islamic State West Africa Province (ISWAP/JAS) ní ìlú Gubio, agbègbè ìjọba àgbègbè Gubio, ipinlẹ̀ Borno.
Gẹ́gẹ́ bí àwọn orísun ṣe sọ, àwọn tí wọ́n jẹ́bi ni àwọn jerrycans mẹ́rìnlélọ́gọ́rin (28) àti àpótí kan ti Premium Motor Spirit (PMS) tí wọ́n fi pamọ́ sínú àwọn ṣọ́ọ̀pù àti ilé-iṣẹ́ Point of Sale (POS), tí a fojú kọ pé kí wọ́n fi ránṣẹ́ sí àwọn ọmọ ọdaran ní agbègbè náà.
Ọ̀kan lára àwọn olùṣàkóso ọmọ ogun ní olú ìlú Abuja sọ fún The Nation ní owurọ̀ ọjọ́ Ìṣẹ́gun pé, ní àwọn iṣẹ́ míì, àwọn ọmọ ogun àti àwọn oṣiṣẹ́ Ẹgbẹ́ Aabo Àwọn Aráàlú (NSCDC) ti mú olùbàjẹ́ ọjà kan tí a mọ̀ sí ẹni tí ń ṣe ibi ni ipinlẹ̀ Bayelsa. Pẹ̀lú náà, iṣẹ́ àjọṣepọ̀ kan tí ẹgbẹ́ ọmọ ogun 17 Brigade ṣe ní Tashar Aiki Malumfashi pẹ̀lú àwọn ọlọ́pàá àti àwọn olùṣàwárí agbègbè, ti ṣàṣeyọrí láti gbà àwọn ènìyàn márùn-ún tí a jí ní ìlú Gidan Kwairo, ipinlẹ̀ Katsina.
Àwọn ọmọ ogun Nàìjíríà tún jẹ́ kí ìfaramọ́ wọn hàn pé wọn fẹ́ dáàbò bo ààbò àti láti ṣàkóso àwọn aráàlú kúrò ní ìṣe ọdaran àti ìwà iparun káàkiri orílẹ̀-èdè.
Àwọn àsọyé