Nigeria TV Info
Fubara Ṣàbẹwò Tinubu Lórí Ìtẹ̀síwájú Àlàáfíà Ní Ìpínlẹ̀ Rivers
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Rivers, Siminalayi Fubara, ti ṣàbẹwò sí Ààrẹ Bola Tinubu ní Àso Rock, Abuja, láti jíròrò bí a ṣe lè tẹ̀síwájú àlàáfíà àti ìdúróṣinṣin tó wà nípò yìí. Ìpàdé náà wáyé lẹ́yìn ìbànújẹ tí àwọn olóṣèlú kan tún ti bẹ̀rẹ̀ sí í dá.
Fubara sọ pé ó ṣetán láti ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú Ààrẹ láti dáàbò bo àlàáfíà tó ti wà, tí kò ní jẹ́ kí ìjàmbá tuntun dé. Ó fi kún pé ìjíròrò, ìfaramọ́ àti àtìlẹ́yìn ìjọba àpapọ̀ ni ọ̀nà tó dára jù lọ.
Ní ti Ààrẹ Tinubu, ó kéde pé gbogbo olóṣèlú Rivers gbọ́dọ̀ fi ìfẹ́ àwọn ènìyàn síwájú ju ìfẹ́ ara wọn lọ, ó sì ṣèlérí ìtẹ̀síwájú àtìlẹ́yìn fún ìdàgbàsókè àti àlàáfíà nípò náà.
Àwọn àsọyé