Nigeria TV Info
Ẹgbẹ́ Òṣìṣẹ́ fún Ìjọba Àpapọ̀ ní ọ̀sẹ̀ mẹ́rin láti parí ìjàmbá nípa àwọn yunifásítì
Ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (NLC) àti Ẹgbẹ́ Òṣìṣẹ́ TUC ti fún Ìjọba Àpapọ̀ ní àkókò ọ̀sẹ̀ mẹ́rin láti yanju àríyànjiyàn tó ń ṣẹlẹ̀ nínú àwọn yunifásítì orílẹ̀-èdè. Wọ́n kìlọ̀ pé bí ìjọba kò bá tẹ̀lé àṣẹ náà, wọ́n máa dá orílẹ̀-èdè dúró pẹ̀lú ìdíje àkọsílẹ̀ àjọṣepọ̀ pẹ̀lú Ẹgbẹ́ Àwọn Ọ̀jọ̀gbọ́n Yunifásítì (ASUU) àti àwọn ẹgbẹ́ ẹ̀kọ́ míì.
Nínú ìtẹ̀jáde tí wọ́n ṣe lọ́jọ́ Ajé, ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ méjèèjì fi ẹ̀sùn kàn ìjọba pé kò fọwọ́ sí ìlera ẹ̀kọ́ nípa àìbánidọ́gba owó oṣù àwọn olùkọ́, àìsanwó àfikún àti àìtọ́jú àwọn amáyèdẹrùn yunifásítì.
Ìtẹ̀jáde náà ní pé: “Ẹ̀kọ́ ni àtìlẹ́yìn ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè. A ò ní wo kí ìjọba máa ṣeré pẹ̀lú ìjọ̀wó orílẹ̀-èdè wa àti ọjọ́-ìwájú àwọn ọmọ wa.”
Ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ náà tún béèrè kí ìjọba fi sílẹ̀ gbogbo àdéhùn tó ti wà pẹ̀lú ASUU tẹ́lẹ̀ àti kí wọ́n yára tú owó ìmúlò fún ìmúdójúìwà yunifásítì. Ìjọba sì sọ pé wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ ìjíròrò, tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ láti yanju àríyànjiyàn náà.
Àwọn àsọyé