Nigeria TV Info — Àwọn Ọ̀nà Pátá Ni Abuja Ti Dì Níwọ̀n Àwọn Oníyìnjà Ṣe Ń Béèrè Kí Wọ́n Tú Nnamdi Kanu Sílẹ̀
Abuja, Nigeria — Àwọn ọ̀nà pàtàkì káàkiri Àgbègbè Ìlú Olú-Ìlú (FCT) ti di mọ́ ní Ọjọ́ Ajé, nígbà tí àwọn oníyìnjà jáde sí ọ̀nà láti béèrè ìtúbọ̀ olórí ẹgbẹ́ Indigenous People of Biafra (IPOB), Nnamdi Kanu, tí wọ́n ti dá mọ́lẹ̀ látì ọdún 2021.
Ìyìnjà náà bẹ̀rẹ̀ ní òwúrọ̀ gan-an, ó sì fa ìdènà lóríṣìíríṣìí ọ̀nà pàtàkì bí Central Business District, Berger Junction, àti Airport Road. Àwọn arìnrìnàjò àti awakọ̀ mọ́tò ní láti dúró fún wákàtí púpọ̀ bí àwọn oníyìnjà ṣe ń rú asia Biafra, ń kọ orin ìfaramọ́, tí wọ́n sì ń ké pé kí wọ́n tú Kanu sílẹ̀.
Àwọn ọmọ òṣìṣẹ́ ààbò, pẹ̀lú ọlọ́pàá àti ọmọ ogun, ni a rán sí àwọn ibi pàtàkì láti ṣàkóso àwọn ènìyàn kí wọ́n lè
Àwọn àsọyé