Ilé-Ifowopamọ ECOWAS Fọwọ́si Dọla Mẹ́wàá Mílíọ́nù ($100 Million) fún Ìṣe Ọ̀nà Òpópó Òkun Láti Èkó Títí dé Calabar

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |

Ilé-Ifowopamọ Fún Ìdoko-òwò àti Ìdàgbàsókè ECOWAS (EBID) ti fọwọ́si ìpèsè dọ́là ọgọ́rùn-ún mílíọ̀nù ($100 million) fún kọ́ńṣọ́ọ̀ṣàn Ṣẹ́kíọ̀nù 1, Fèsì 1 ti iṣẹ́ Ọ̀nà Òpópó Òkun Èkó sí Calabar. Apá àkọ́kọ́ yìí gúnà tó fẹrẹ̀ tó km 47.7, tí ó bẹ̀rẹ̀ ní Ahmadu Bello Way ní Èkó. Wọ́n fọwọ́si èyí nígbà ìpàdé Kẹrindinlọgọrin (92nd) ti Ìgbìmọ̀ Alákóso ilé-ifowopamọ̀ náà, tó wáyé ní Èkó ní ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Oṣù Keje Ọjọ́ Kejì, ọdún 2025. Ìpèsè owó yìí jẹ́ apá kan nínú ètò àgbègbè tó láti mú kó rọrùn láti ṣe amáyédẹrùn, láti ṣàfihàn ìbáṣepọ̀ ọrọ̀ ajé, àti láti fi rú ìṣòwò pẹ̀lú ara àwọn orílẹ̀-èdè Áfíríkà ní agbègbè ìwọ̀ oòrùn Áfíríkà.