Nigeria TV Info
Tinubu Yan Taiwo Oyedele Gẹ́gẹ́ Bí Minisita Ipinlẹ̀ Fún Ọ̀rọ̀ Ìṣúná
Ààrẹ Bola Tinubu ti yàn Taiwo Oyedele gẹ́gẹ́ bí Minisita Ipinlẹ̀ fún Ọ̀rọ̀ Ìṣúná. Àṣàyàn yìí jẹ́ apá kan nínú ìmúlò àjọṣe ìjọba rẹ̀ láti túbọ̀ mú ìmúdára ìlànà ọrọ̀ ajé àti láti lágbára àwọn owó ìní ìjọba. Oyedele, amòye nínú ọrọ̀ ajé àti ìmúlò ìṣúná, yóò dojú kọ ìkójọ owó, ìmúlò àkótán ìṣúná, àti ìdàgbàsókè ẹ̀ka ìṣúná lẹ́yìn tí Àjọ Ìgbìmọ̀ Asòfin bá fọwọ́ sí i. Àwọn amòye nípa ọrọ̀ ajé ń wo àṣàyàn yìí gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ láti mú ìdúróṣinṣin wa nínú ọrọ̀ ajé Naijiria àti láti fi ìgbàgbọ́ sílẹ̀ fún àwọn olùdokoowó.
Àwọn àsọyé