Àwọn Ilé Ìtúnmọ̀ Epo Ní Nàìjíríà Gbé Wọlé Bàárìlì Epo Robi Mílíọ̀nù Méjì Láti Libya Nítorí Àìní Epo Nínú Orílẹ̀-Èdè.

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |
Nigeria TV Info 
Àwọn Ilé Ìtúnmọ̀ Epo Ní Nàìjíríà Gbé Wọlé Bàárìlì Epo Robi Mílíọ̀nù Méjì Láti Libya Nítorí Àìní Epo Nínú Orílẹ̀-Èdè.

Àwọn ilé ìtúnmọ̀ epo ní Nàìjíríà ti bẹ̀rẹ̀ sí í gbé wọlé bàárìlì epo robi tó tó mílíọ̀nù méjì láti orílẹ̀-èdè Libya lẹ́yìn tí àìní epo robi tó yẹ fún ìtúnmọ̀ ti pọ si. Ìgbésẹ̀ yìí wáyé nígbà tí ìbéèrè epo fún àwọn ilé ìtúnmọ̀ ṣe ń pọ̀ sí i.
Ìròyìn fi hàn pé ilé ìtúnmọ̀ epo Dangote jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tó gbé epo wọlé jù lọ, nítorí ìfẹ́ láti jẹ́ kí iṣẹ́ ìtúnmọ̀ epo má bàjẹ́. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Nàìjíríà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn orílẹ̀-èdè tó ń ṣe epo robi púpọ̀ ní Áfíríkà, ọ̀pọ̀ nínú epo náà ni a ń ta sí òkè òkun, èyí sì ti mú kí epo tó kù fún àwọn ilé ìtúnmọ̀ inú ilú dín kù.
Àwọn amòye sọ pé gbígbé epo robi wọlé láti Libya lè jẹ́ ojútùú fún ìgbà díẹ̀, ṣùgbọ́n wọ́n rọ ìjọba láti mú kí epo robi tó pé wà fún àwọn ilé ìtúnmọ̀ inú ilú. Èyí yóò dín ìgbẹ́kẹ̀lé lórí epo láti òkè òkun kù, kí ó sì fún ààbò agbára àti ìdàgbàsókè ilé-iṣẹ́ epo Nàìjíríà ní agbára.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.