Nigeria TV Info — Alákóso Burkina Faso Béèrè Àlàyé Lẹ́yìn Àríyá Ìpẹ̀yà Playoff Àgbáyé
Ouagadougou, Burkina Faso — Ààrẹ Burkina Faso, Ibrahim Traoré, ti béèrè ìtúmọ̀ àti àlàyé lọ́wọ́ Ẹgbẹ́ Bọọlu Burkina Faso àti Àjọ Bọọlu Afirika (CAF) lẹ́yìn ìpinnu tó fa àríyá tí ó jẹ́ kí Burkina Faso ṣòro láti gba ipò playoff Kóòpín Dúníà ní ọwọ́ Nàìjíríà.
Ìṣòro náà bẹ̀rẹ̀ lẹ́yìn tí Burkina Faso ṣẹ́gun Ethiopia pẹ̀lú 3–1, èyí tí ẹgbẹ́ náà rò pé ó ti dájú kí wọ́n lè tẹ̀síwájú. Ṣùgbọ́n ipinnu CAF láti kọ́kọ̀ kà àwọn ìbáṣepọ̀ tó ṣẹlẹ̀ lòdì sí ẹgbẹ́ tó wà ní isalẹ ni gbogbo rùkùn — òfin tí wọ́n fi mú lẹ́yìn tí Eritrea yọkúrò nínú àwùjọ náà — yípo ipo àwọn ẹgbẹ́, tí Nàìjíríà sì rí anfàní. Nàìjíríà, tí wọ́n ti fa dájú àìyẹ̀wò lẹ́ẹ̀mejì pẹ̀lú Zimbabwe, ẹgbẹ́ tó wà ní ìpẹ̀yà rùkùn wọn, ló lágbára láìròyìn.
Ìròyìn sọ pé Traoré ń béèrè àlàyé kíkún nípa bí a ṣe kà ìṣètò ìbáṣepọ̀ wọlé, pàápàá jùlọ ní ìmọ̀ràn àwọn ìṣe tó lagbara ti Burkina Faso ní ìpẹ̀yà ikẹ̀yìn ìdíje. Stallions ti ní láti bù kọ́kọ́ àwọn ìdíje níta gbàà nígbà tí a ń ṣe àtúnṣe Stade du 4 Août wọn láti le tẹ̀síwájú ní ìlànà CAF. Nígbà tí wọ́n padà sílé wọn, wọ́n gba àwọn ìṣẹ́gun pàtàkì, ṣùgbọ́n nígbà tí wọ́n yá, wọ́n rí i pé Nàìjíríà ti tẹ̀síwájú nípò wọn.
Àríyá yìí ti fa ìbànújẹ́ púpọ̀ láàrín àwọn olùfẹ́ bọọlu Burkina Faso, tí òpò jù lọ ń pe CAF kí wọ́n ṣàfihàn ìtẹ̀síwájú ní kedere nípa àwọn òfin ìtọ́ka ipo àti ìṣètò àwọn ìbáṣepọ̀.
Àwọn àsọyé