Idije W’ Cup Play-Offs: Aubameyang Fúnni Ní Ìkìlọ̀ Sí Super Eagles Bí Kóòchì Gabon Ṣàfihàn Ìgbọ́kànlé

Ẹ̀ka: Ẹ̀rè ìdárayá |

Nigeria TV Info 

Idije W’ Cup Play-Offs: Aubameyang Fúnni Ní Ìkìlọ̀ Sí Super Eagles Bí Kóòchì Gabon Ṣàfihàn Ìgbọ́kànlé

Tọ́pẹ́ bọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Gabon àti agbábọ́ọ̀lù àtàtà tó ti jẹ́ ọmọ ẹgbẹ́ Arsenal rí, Pierre-Emerick Aubameyang, ti rán ìkìlọ̀ gíga sí ẹgbẹ́ Super Eagles ti Naijiria ṣáájú ìpẹ̀yà wọn fún ìdíje ìyànjú (play-off) FIFA World Cup ọdún 2026.

Aubameyang, tó ń ṣeré fún Marseille ní báyìí, sọ pé Gabon kì í bọ́ láti wò Naijiria ṣeré, ṣùgbọ́n láti fihan pé wọn ti ṣètò dáadáa. “Naijiria jẹ́ orílẹ̀-èdè bọ́ọ̀lù tó ní agbára, ṣùgbọ́n a kò ní wò wọn lásán. A wá láti jagun fún tikẹ́ẹ̀tì wa lọ sí àjọyọ̀ àgbáyé,” ni Aubameyang sọ ní àpéjọ àwọn oníròyìn ní Libreville.

Kóòchì ẹgbẹ́ Gabon, Thierry Mouyouma, tún fi hàn pé ẹgbẹ́ rẹ̀ ní ìgbọ́kànlé àti ìmúlò. Ó sọ pé, “A ní ìyàsímímọ́ sí Naijiria, ṣùgbọ́n a ti ṣe àyẹ̀wò agbára wọn àti àìlera wọn. A ti mọ̀ bí a ṣe lè lo ìmọ̀ wa láti ṣe àtìlẹ́yìn fún ìtàn tuntun.”

Wọ́n máa ṣeré àkọ́kọ́ ní Èkó, tí àtúnyẹ̀wò máa wáyé ní Libreville lẹ́yìn ọ̀sẹ̀ kan. Super Eagles, labẹ́ àbójútó Finidi George, ń fẹ́ láti padà sí World Cup lẹ́yìn tí wọ́n kùnà láti kópa ní ọdún 2022.

Àwọn olólùfẹ́ bọ́ọ̀lù káàkiri Áfíríkà ń retí ìpẹ̀yà àgbéléwò yìí tó ní láti mú ìdíje dun láàrin Naijiria àti Gabon.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.