Napoli Kọ Tayin Galatasaray fún Osimhen, Wọn Fé Kó Lọ Sí Saudi Arabia

Ẹ̀ka: Ẹ̀rè ìdárayá |

Ẹ̀rọ ìròyìn Nigeria TV Info ti ṣàfihàn pé ẹgbẹ́ bọọlu Napoli ti kọ́ ìpèsè tuntun €75 miliọnì láti ọ̀dọ Galatasaray, ẹgbẹ́ bọọlu ilẹ̀ Tọki, fún agbabọọlu Super Eagles, Victor Osimhen, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé owó tí wọn fi béèrè rẹ̀ yàtọ̀ sí iye tí a fi sínú ìwé adehun rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí owó ìtùpalẹ̀.

Gẹ́gẹ́ bí Onyebuchi Onokala, amòye nípa ìròyìn eré ìdárayá àti ìmúlò agbabọọlu tó máa ń ṣe ìtànpẹ̀ sípa, tí a tún mọ̀ sí Buchi Laba, Napoli ń fẹ́ kí Osimhen lọ sí Saudi Pro League, níbi tí wọ́n ti lè fún un ní owó tó pọ̀ jù, ju kí wọn fi ẹ̀tọ́ rẹ̀ fún Galatasaray. Onokala sọ̀rọ̀ yìí nínú ifiweranṣẹ tí ó ṣe ní pẹpẹ X ní kùtùkùtù owurọ ọjọ́ Ọjọbọ (Alhamis).

"Napoli kọ́ ìpèsè €75m kẹta láti ọ̀dọ Galatasaray fún Victor Osimhen. Ìpèsè yìí ni iye tí wọ́n fi sínú adehun rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí owó ìtùpalẹ̀," ni Onokala kọ.

Àwọn ìròyìn tún fìdí múlẹ̀ pé agbabọọlu ọmọ ọdún mẹ́rìndínlógún (26) yìí ti fara mọ́ fífi ẹ̀tọ́ rẹ̀ sílẹ̀ sí Galatasaray pátápátá lẹ́yìn àkókò tí ó lo níbi gẹ́gẹ́ bí agbabọọlu àjọyọ, ṣùgbọ́n ìkọ̀wẹ̀ Napoli fi hàn pé ẹgbẹ́ náà fẹ́ ké ríbà tó pọ̀ ju láti ọwọ́ ẹgbẹ́ kan láti Mẹ́diteréníà Ìlà-Oòrùn.