Nigeria TV Info jẹ́wọ́ pé:
Àwọn Super Falcons ti Naijiria ti wọlé sí ìdíje ipẹ̀yà àkẹ́yìn (Final) ti WAFCON kejìlá [13th Women’s Africa Cup of Nations], lẹ́yìn tí wọ́n ṣẹ́gun Àfíríkà tì Gúúsù, àwọn aṣáájú àjọyọ̀ yìí tẹ́lẹ̀, nípò Casablanca. Bóyá ayé àti àkókò ni wọ́n ń dúró de, ṣùgbọ́n olùṣè bọ́ọ̀lù tó nṣeré gẹ́gẹ́ bí agbàbọọlu àbẹ́yẹ̀ Michelle Alozie ló dá àyà àwọn olùfé bọọlu lójú pẹ̀lú gọ́ọ̀lù àrà òrò tó ṣẹlẹ̀ nípẹ̀yà àkẹ́yìn.
Méjèèjì lórí pẹ̀lú ìmúlò ọgbọ́n orí ní àárín papa àti àwọn ibi pàtàkì míì. Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ méjèèjì ń gbìyà jẹ́ ara wọn ní àkókò pàtàkì. Ní ìṣẹ́jú kẹjọ (8th minute), Naijiria fẹ́ bu gọ́ọ̀lù ṣùgbọ́n Chinwendu Ihezuo — tó wà lára àwọn tó ti fi bọ́ọ̀lù pọ̀ jù lọ pẹ̀lú mẹ́ta (3 goals) — ni olùdábò boṣewa South Africa, Andile Dlamini, dá ààmì rẹ̀ dúró.
Esther Okoronkwo àti Ihezuo tún gbìyànjú lẹ́ẹ̀kàn síi ní ìṣẹ́jú kọkàndínlógún (11th minute) gẹ́gẹ́ bí Super Falcons ṣe ń tẹsiwaju lílu wọlé sí ààyè olùkòóso. Láti ìbẹ̀, eré náà di aríyá káká-ká, tí kò sí ẹgbẹ́ tí yóò jẹ́ kí ẹgbẹ́ kejì gba àyè tàbí mọ̀jú. Ní ìkẹyìn, agbára, ìfarabalẹ̀, àti ìgboyà àwọn ọmọ Naijiria ni wọ́n fa wọ́n sẹ́yìn sí Final WAFCON fún ìgbà kẹwàá.