Nigeria TV Info
Super Eagles Do Fojusi Amavubi Kó tó dé Bafana — Ekong
ABUJA — Super Eagles ti sọ pé wọn kì yóò jẹ́ kí ìrẹ̀wẹ̀sì wọ́n lórí ìjà tí gbogbo ènìyàn ń retí pẹ̀lú Bafana Bafana ti Gúúsù Áfíríkà ní Bloemfontein ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, bí kò ṣe láti fojusi eré tó wà níwájú wọn pẹ̀lú Amavubi ti Ruwanda ní Uyo ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta.
Kápítẹ́ìn ẹgbẹ́ náà, William Troost-Ekong, ló sọ̀rọ̀ yìí ní Ọjọ́bọ̀, níbi tó ti tẹnumọ́ pé ó ṣe pàtàkì láti máa gbé ìgbésẹ̀ “nípò sípò.”
> “O máa ń gbé ìgbésẹ̀ kan nígbà kan. A ní Ruwanda láti ṣeré pẹ̀lú ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta, àti pé maki mẹ́ta ló wà níbẹ̀. Lẹ́yìn náà ni a ó bẹ̀rẹ̀ sí í ròyìn Gúúsù Áfíríkà. Maki mẹ́ta náà wà níbẹ̀ náà nígbà tá a bá lọ sí Bloemfontein, ṣùgbọ́n ìyẹn jẹ́ lẹ́yìn ọjọ́ díẹ̀ láti ìgbà tá a bá ti parí pẹ̀lú Ruwanda. Ruwanda ni kó tó kàn àkọ́kọ́,” ni Ekong sọ.
Ìrìnàjò ìfaramọ́ fún ìforúkọsílẹ̀ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà kò tíì dára bẹ́ẹ̀ rí, nítorí pé wọn kò tíì ní ìṣẹ́gun kankan nínú eré mẹ́rin àkọ́kọ́ wọn. Ṣùgbọ́n Ekong dá àwọn aráàlú lójú pé ẹgbẹ́ náà ti ní ìfọkànsìn pátápátá láti yí ìpo padà nípa fífi gbogbo maki tó kù jọ.
Ó tún fi ìrètí hàn pé bí wọ́n bá ṣaṣeyọrí báyìí, yóò tó láti mú kí Nàìjíríà rí àyè rẹ̀ nínú àgbáyé àfọwọ̀kọ FIFA tó ti fa sí orílẹ̀-èdè mẹ́rìnlélọ́gbọ̀n [48], tí yóò wáyé ní Ariwa Amẹ́ríkà lọ́dún tó ń bọ̀.
Àwọn àsọyé