📺 Nigeria TV Info – Àwọn amọ̀ṣẹ̀ nípa ìlera àwọn ìyá àti ọmọ ti sọ pé ìṣòro tó pọ̀n dọ́rọ̀ ajé tó ń tesiwaju ní Nàìjíríà, ìyà gidi tí àwọn ènìyàn ń jẹ, pẹ̀lú àìlera amáyédẹrùn iléewosan àti àìní owó tó yẹ fún ìtọju ilera, ni àwọn àkúnya pàtàkì tó ń fa àkúnya ìkú àwọn obìnrin tó lóyún ní orílẹ̀-èdè náà. Gẹ́gẹ́ bí àtẹjáde látọ̀dọ̀ Ẹgbẹ́ Àgbáyé tó ń bójú tó ilera (WHO), Nàìjíríà nikan ló ní ọ̀pọ̀ jùlọ ninu kásí 34% ìkú obìnrin tó lóyún káàkiri ayé. Àwọn amọ̀ṣẹ̀ sọ pé àlámọ̀ọ́rí yìí ń burú sí i lójoojúmọ́, nítorí pé ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn obìnrin Nàìjíríà ń kú lọ́dọọdún torí àwọn ìṣòro tó yẹ kí a lè yago fún bí iléewosan àti ìtọju ilera fún àwọn obìnrin tó lóyún bá dáa.