Lẹ́yìn Ọdún Kan: Bí Àwọn Alábàágbépọ̀ Ṣe N Ṣàyẹ̀wò Ètò Awọ́n Awin Àwákẹ́kọ̀ọ́

Ẹ̀ka: Ìlera |
 📺 Nigeria TV Info – Lẹ́yìn Ọdún Kan: NELFUND Ti Tú Nára Bílíọ̀nù 73 Lára Gẹ́gẹ́ Bí Àwín Fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́

Abuja, Nàìjíríà – Níbi ọdún kan lẹ́yìn ìdásílẹ̀ rẹ̀, Ilé-Ìfowópamọ́ Àwín Ẹ̀kọ́ Gíga ti Nàìjíríà (NELFUND) ti ṣe àgbékalẹ̀ ìpinnu tó lágbára láti dènà àwọn ìṣòro owó tó ń dènà àwọn akẹ́kọ̀ọ́ nípasẹ̀ fífi Nára bílíọ̀nù 73.2 sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àwín fún ju akẹ́kọ̀ọ́ 396,000 lọ káàkiri orílẹ̀-èdè náà.

Ìtúsílẹ̀ owó yìí jẹ́ apá kan nínú ètò àwín fún akẹ́kọ̀ọ́ tí ìjọba àpapọ̀ ti dá sílẹ̀, tí ó ní erongba láti mú kí irọrun wọlé sí ilé-ẹ̀kọ́ gíga pọ̀ síi fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n wà nípò àìlera owó. Ètò yìí ni a dá sílẹ̀ láti dín ẹrù owó ilé-ẹ̀kọ́ àti àwọn inawo ẹ̀kọ́ míì kù, ó sì ti jẹ́ kí ó rọrùn kí wọ́n gba wọlé nípò púpọ̀ jùlọ ní gbogbo ilé-ẹ̀kọ́ gíga orílẹ̀-èdè yìí.

Gẹ́gẹ́ bí àwọn aṣojú NELFUND ṣe sọ, ètò yìí ti ní agbára ìfaramọ́ àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ láti ìbẹ̀rẹ̀ rẹ̀, àwọn akẹ́kọ̀ọ́ púpọ̀ sì ń fi ọpẹ́ hàn pé ètò yìí ti fún wọn ní àǹfààní tuntun láti parí ẹ̀kọ́ wọn láì fi owó ṣe ìṣòro.

Àwọn amòfin nínú ẹ̀ka ẹ̀kọ́ ti fi ìyìn hàn fún ìlọsíwájú ètò náà, ṣùgbọ́n wọ́n tún béèrè pé kí ìmọ̀ nípa ètò náà pọ̀ síi, kí àfihàn sáfihàn tó hàn gbangba, àti pé kí wọ́n fa àgbáyé rẹ̀ kálẹ̀ sí àwọn ilé-ẹ̀kọ́ àti akẹ́kọ̀ọ́ míì.