“Àwọn Onísègùn Ṣàpèjúwe FG àti NAFDAC Gẹ́gẹ́ Bí Ìdí Tí Ó Fi Nfa Ìgbòkè Àwọn Ọ̀sànwó Oògùn”

Ẹ̀ka: Ìlera |
Ìròyìn Nigeria TV Info

Ẹgbẹ́ àwọn oníṣègùn ọ̀ṣọ̀ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (PSN), Ẹka Ìpínlẹ̀ Èkó, ti fi ẹ̀sùn kàn Ìjọba Apapọ àti Àjọ Nàìjíríà fún Ọja Onjẹ àti Ìtóju Ọjà (NAFDAC) lórí ìdí tí owó oògùn fi ń gbòòrò tó bẹ́ẹ̀ ní gbogbo orílẹ̀-èdè, tí wọ́n sì ṣe àlàyé pé ìgbìmọ̀ ìjọba kò ní ipa tó, tí a sì ṣe láìtó.

Gẹ́gẹ́ bí Alákóso ẹka ìpínlẹ̀ náà, Oyekunle Babayemi ṣe sọ pé ìpinnu àṣẹ Alákóso Orílẹ̀-èdè Bola Tinubu láti dín owó oògùn kù ti "kọ́ lóṣeyọrí rara" tí ó sì ń ṣe àkúnya sí ìṣòro oògùn ní Nàìjíríà.

"Àṣẹ Alákóso tí a fọwọ́ sí ní Oṣù Karùn-ún, ọdún 2024, tí a ṣe èrò pé yóò yọ owó orí, ẹ̀yà-ìdá owó àti VAT kúrò lórí àwọn ohun èlò oògùn, kò tii mú kí oògùn rọrùn. Dípò náà, àwọn ará Nàìjíríà ń san owó púpọ̀, tí àwọn oògùn tó máa gbà ìyè láàyè sì ń dín kù," ní Babayemi.

Babayemi tún fi ẹ̀sùn kàn NAFDAC pé ó ń kó owó tó pọ̀ tó sì láìdájọ́ lórí àwọn tí ń wọlé oògùn àti àwọn oníṣe oògùn, tí ó sì jẹ́ kí ìdí náà jẹ́ kó pọ̀ sí i ní ìgbésẹ̀ owó oògùn lónìí.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.