📺 Nigeria TV Info – Keje 25, 2025
Lagos Ti Wa Ni Ipo Kẹrindinlogun Gẹ́gẹ́ Bí Ọkan Lára Àwọn Ilú Tó Dáa Jùlọ Ní Agbaye Fun Ìrìn Dáradára Alẹ́ – Time Out Magazine
Ní ìtẹ̀síwájú tó fi hàn gbangba pé Lagos ní àṣà alẹ́ tó kun fún ìgbádùn àti ayọ̀, a ti yàn Lagos sí ipo kẹrindinlogun (14th) lórí àtòkọ́ àwọn ìlú tó dáa jùlọ ní agbaiyé fún ìrìn dáradára alẹ́, àti ipo kejì ní Áfíríkà, lẹ́yìn Cape Town, South Africa.
Eyi jẹ́ abajade àwárí tuntun tí Time Out Magazine ṣe, níbi tí wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ ìbéèrè lọ́dọ̀ ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn aráyé láti ìlú oríṣìíríṣìí, pẹ̀lú àtimọ̀ràn àwọn amòye nípa ìrìn alẹ́ lágbàáyé.
Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn náà ṣe sọ, iṣẹ́ 79% àwọn ará Lagos fi ìtẹ́lọ́run hàn sí ìrìn alẹ́ tó wà níbẹ̀, tí wọ́n sì fi yìn oríṣìíríṣìí ayẹyẹ, àsà eré oníbiribiri, àti àkúnya gẹ́gẹ́ bí orin, oúnjẹ àti àṣà tí ń dá ìrìn alẹ́ Lagos lójú pátápátá.
Ìròyìn náà fi Lagos sẹ́yìn àwọn ìlú olókìkí míì tí wọ́n jẹ́ ibi eré, tó sì fi hàn pé ìlú náà ti di ibi amúlùwàbí fun ìrìn dáradára alẹ́ lórílẹ̀-èdè Áfíríkà.
Ìdámọ̀ yìí tún fìdí rẹ múlẹ̀ pé Lagos jẹ́ ìlú tó ń ṣiṣẹ́ lẹ́yìn òru, tí kò mọ́ sùn, pẹ̀lú àwọn agbègbè bí Victoria Island, Lekki àti Ikeja tó ń fa ará ìlú àti àwọn arìnàkò tó fẹ́ ìdárayá títí d’òru pẹ̀lú.