Tinubu Ge Kúrò Ní Ìsinmi Ọ̀sẹ̀ Méjì, Yóò Padà sí Abuja Ní Ọjọ́ Ìsẹ́gun

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Tinubu Ge Kúrò Ní Ìsinmi Ọ̀sẹ̀ Méjì, Yóò Padà sí Abuja Ní Ọjọ́ Ìsẹ́gun

Ààrẹ ilẹ̀ Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu, ti dá ìsinmi ọ̀sẹ̀ méjì rẹ̀ dúró, ó sì máa padà sí Abuja ní ọjọ́ Ìsẹ́gun.

Tinubu ti lọ sí ìsinmi lọ́sẹ̀ tó kọjá, ṣùgbọ́n nípa pàtàkì iṣẹ́ orílẹ̀-èdè, ó pinnu láti padà ṣáájú àkókò tó ṣètò.

Nígbà tó bá dé, a ti pèsè àtìpó ìpàdé pẹ̀lú àwọn alákóso ní Aso Rock Villa, nibi tí wọ́n yóò ti fún un ní ìròyìn ìdàgbàsókè tuntun.

Padàbọ̀ rẹ̀ wáyé ní àkókò tí ìjọba ń koju ìṣòro eto-ọrọ, ìyípadà owó orílẹ̀-èdè àti ààbò ní àwọn agbègbè kan.

Àwọn agbátẹrù rẹ̀ sọ pé ìsinmi náà jẹ́ pàtàkì fún ìsinmi àti ìjíròrò pẹ̀lú àwọn alábàáṣiṣẹ́ orílẹ̀-èdè míì. Ní báyìí, àwọn ará Nàìjíríà ń dúró de àwọn ìgbésẹ̀ tuntun tí Tinubu máa gbé.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.