Àwọn Ìròyìn Nigeria TV – Ísráélà Ti Pa Ọ̀nà Pátá Pẹ̀lú Jordan Lẹ́yìn Ìbọn Kíkan Ní Afara Allenby

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Àwọn Ìròyìn Nigeria TV – Ísráélà Ti Pa Afara Allenby Lóríṣìíríṣìí Léyìn Ìjìnlẹ̀ Ọmọ ènìyàn

Ní ọjọ́ Jímọ̀, Ísráélà ti pa afara tó wà láàárín Ìlú Yammacin Banki àti Jordan lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀ ìkú méjìlélọ́gbọ̀n ní Afara Allenby. Ní ọjọ́ Ọjọ́bọ̀, awakọ́ iranwọ́ kan láti Jordan ṣí ìbọn níbẹ̀, tí ó pa àwọn ológun Ísráélà méjì, kí wọ́n tó pa a.

Àjọ Ìṣàkóso Pápá ọkọ̀ òfurufú Ísráélà, tó ń bójú tó Afara Allenby, kede pé afara náà ti wà ní “pípà títí di ìkìlọ̀ míì.” Wọ́n tún fi àkóso ààbò múra síi ní àwọn ìlà ààbò míì pẹ̀lú Jordan. Wọ́n ti pa àfonífojì Kogun Jordan ní apá àríwá, bí afara àríwá gẹ́gẹ́ bí ìlànà fún àwọn oṣiṣẹ́ nìkan sì ṣi sílẹ̀.

Ìṣẹ̀lẹ̀ Ọjọ́bọ̀ náà, tí kò tí ì sí ẹ̀yà tó gba ẹ̀sùn rẹ̀, ṣẹlẹ̀ ní ọ̀kan lára àwọn ibi pàtàkì jùlọ fún ọkọ̀ òfurufú ní agbègbè náà. Afara Allenby jẹ́ ọ̀nà pàtàkì fún ìṣòwò láàárín Jordan àti Ísráélà, àti pé ó jẹ́ ọ̀nà àṣekára fún ju àwọn Mẹ́lànìọ̀nù mẹ́ta àwọn Palestinia tó wà ní Yammacin Banki láti wọ Jordan, láti ibẹ̀ sí àwọn orílẹ̀-èdè míì.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.