Nigeria TV Info
Fubara Pada si Ọfiisi, Yóò Bá Àwọn Èèyàn Rivers Sọ̀rọ̀ ní Agogo Mẹ́fà Irọ̀lẹ́
Gómìnà ìpínlẹ̀ Rivers, Siminalayi Fubara, ti tún bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ lẹ́yìn ọ̀pọ̀ ọ̀sẹ̀ tí ìmọ̀lára àìnídájọ́ àti ìpinnu ìjọba ta-báyìí ti dá ìjọba dúró. Fubara wọlé sí ọfiisi gómìnà ní àárọ̀ Ọjọ́bọ̀ pẹ̀lú ààbò tó lágbára.
A ń retí pé gómìnà yóò bá àwọn ará Rivers sọ̀rọ̀ ní agogo mẹ́fà irọ̀lẹ́ lónìí, níbi tí yóò ti ṣàlàyé ètò ìjọba rẹ̀ fún àlàáfíà, ìdàgbàsókè àti ìtẹ̀síwájú ìpínlẹ̀.
Ìpadà Fubara wáyé lẹ́yìn ìjàkadì olósèlú tó ń dá ìjọba dúró, tí ó sì ti dá àníyàn sílẹ̀ nípa bí ìjọba yóò ṣe tẹ̀síwájú. Ọ̀pọ̀ ènìyàn ń retí ọ̀rọ̀ rẹ̀ láti mọ ohun tó ń bọ̀ lórí ìpinnu ìjọba àti ìṣàkóso.
Ní Port Harcourt, àwọn olùṣọ́ ààbò ti pọ̀ sí i níbi pàtàkì kí Fubara tó bá ìpínlẹ̀ sọ̀rọ̀, bí gbogbo ará Rivers ṣe ń dúró de ìkíni gómìnà wọn.
Àwọn àsọyé