Nigeria TV Info
Ìfarapa àti Ikú Lẹ́yìn Ìbùkún Àkúnya Nínú Ilé-iṣẹ́ DICON ní Kaduna
Láàárọ̀ Satide, Oṣù Kẹsàn-án, Ọdún 2025, ìbùkún àkúnya kan ṣẹlẹ̀ ní ilé-iṣẹ́ Defence Industries Corporation of Nigeria (DICON) tó wà ní Kurmin Gwari, Kaduna. Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí ṣẹlẹ̀ nígbà tí wọ́n ń ṣe iṣelọpọ ohun ìjà, ó sì fà ikú ènìyàn méjì pẹ̀lú, àti ìfarapa àwọn míì mẹ́rin.
Àwọn tó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ ìṣẹ̀lẹ̀ sọ pé agbára ìbùkún náà ru àwọn ilé tó wà nitosi, tí ó sì fà ìbànújẹ àti ìbànújẹ fún àwọn olùgbé. Àwọn tó farapa lọ sí St. Gerard Catholic Hospital ní Kakuri kí wọ́n tó rán wọ́n sí 44 Nigerian Army Reference Hospital fún itọju tó péye.
Ọgá ọmọ ogun Naijiria ti dá àgbègbè náà mọ́, ìwádìí sì ń lọ láti mọ ohun tó fa ìbùkún náà. Àwọn alákóso ṣi ń tẹ̀síwájú ní fífi àkíyèsí nípa iye àwọn tó kú àti ohun tó fa ìṣẹ̀lẹ̀ náà.
Àwọn àsọyé