Nigeria TV Info
Irinàjò Ladoja lọ sípò Olúbàdàn lẹ́yìn ọdún 32
Ṣẹ́ńétọ̀ Rashidi Adewolu Ladoja, gomina ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ tẹ́lẹ̀, ti parí irinàjò ọdún mẹ́tàlélọ́gbọ̀n (32) rẹ̀ lọ́nà ìbílẹ̀ sí ipò Olúbàdàn Ìbàdàn. Irinàjò náà bẹ̀rẹ̀ ní ọdún 1993 nígbà tí a fi sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí Osi Olúbàdàn.
Ladoja, lẹ́yìn iṣẹ́ ìṣèlú tó kún fún àríyànjiyàn, pẹ̀lú ìṣe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí gomina láti 2003 sí 2007 àti ìpalára ìmpeachment, kò fi ìbáṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú ìbílẹ̀ sílẹ̀. Ó jẹ́ olóòtítọ́ tó dáàbò bo àṣà Ibadan nígbà tí ìyípadà kan fẹ́ dá ìlànà àtẹ̀yìnwá ìjọba ìbílẹ̀ rú.
Lẹ́yìn ọdún 32, Ladoja ti ṣètò láti jẹ́ Olúbàdàn tuntun Ìbàdàn, ààmì ìfaradà, ìmúrasílẹ̀ àti ìṣinú rere. Àyẹyẹ ìjokòó rẹ̀ nípò náà ní ireti láti dá Ìbàdàn pọ̀ àti láti ṣí ìlú sípò àtàárọ̀ tuntun.
Àwọn àsọyé