Nigeria TV Info
Alufaa Bakare Ṣàlàyé Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ Nípa Íjàmbá Ọkọ̀ Òfurufú ADC, Ṣòfintó Pé Kò Ṣe Èrín Àwọn Tó Sọnù
Alufaa Tunde Bakare, olùdarí ṣọ́ọ̀ṣì Citadel Global Community Church, ti ṣàlàyé pé àwọn òṣìṣẹ́ ìròyìn ti túmọ̀ ọ̀rọ̀ rẹ̀ nípa ìjàmbá ọkọ̀ òfurufú ADC ní àṣìṣe. Ó sọ pé òun kò ní ṣe èrín tàbí fi ìbànújẹ àwọn tó sọnù ṣe ẹ̀rín, bí ó ti jẹ́ pé ọ̀rọ̀ náà jẹ́ ìtàn àpẹẹrẹ lórí ìṣàkóso àti ojúṣe, kì í ṣe fífi ẹ̀dá ènìyàn ṣe èrín.
Nínú ìtẹ̀jáde tí ọ́fíìsì rẹ̀ ṣe ní ọjọ́ Àbámẹ́ta, Alufaa Bakare fi inú rírẹ̀ hàn sí àwọn ìdílé tí wọ́n pàdánù àwọn ará wọn nínú ìjàmbá náà, ó sì rọ àwọn aráàlú láti máa ṣàyẹ̀wò ìròyìn dáadáa kí wọ́n tó fi gbà gbọ́ tàbí kó lọ káàkiri.
Ó tún sọ pé èrò òun ni láti kọ́ àwọn ènìyàn nípa ìmọ̀ àti ìtàn àkíyèsí, kì í ṣe láti ṣèrín nípa ìkú ènìyàn.
Àwọn àsọyé