Nigeria TV Info
Aròyé Gàárì Lẹ́yìn Àfémọ́ra Ti Tinubu Fún Maryam Sanda, Obìnrin Tó Pa Ọkùnrin Rẹ̀
Àròyé àti ẹ̀sùn ọ̀pọ̀ yàtọ̀-yàtọ̀ ti bẹ̀rẹ̀ káàkiri orílẹ̀-èdè lẹ́yìn tí Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu dá Maryam Sanda sílẹ̀, obìnrin tí a dá lẹ́bi pípá ọkọ rẹ̀, Bilyaminu Bello, ní ọdún 2020.
Kòtù Gíga ni Àbújá ni ó dá a lẹ́bi pípá ọkọ rẹ̀ lẹ́yìn ariyanjiyan tó wáyé ní ilé wọn, tí ó sì dá a lẹ́jọ́ ikú nípasẹ̀ ìdáná.
Maryam Sanda jẹ́ apá kan nínú àwọn ẹlẹ́wọ̀n tí wọ́n gba àfémọ́ra lábẹ́ Àṣẹ Ààrẹ lórí àánú àti ìdáríjì gẹ́gẹ́ bí apá kan ti ayẹyẹ Ọjọ́ Òmìnira orílẹ̀-èdè Naijíríà ọdún mẹ́rìndínlógọ́rin (65th Independence Anniversary).
Ọ̀pọ̀ ènìyàn rí ìgbésẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí àfihàn ìtùnú àti ìfẹ́ ènìyàn látọ̀dọ̀ Ààrẹ, ṣùgbọ́n àwọn mìíràn ní ó jẹ́ ìbànújẹ tó le pa ìtẹ́lọ́run àwọn ẹbí olùkùlu ni.
Àwọn amòfin àti ẹgbẹ́ tó ń bójú tó ẹ̀tọ́ ènìyàn ní ìlànà òfin ti pè é ní ìpinnu tó kún fún àríyànjiyàn, níwọ̀n bí wọ́n ṣe ní kò dájú bí wọ́n ṣe yàn àwọn tí wọ́n gba àánú.
Bilyaminu Bello, ọmọ-ọmọ olóṣèlú àtàtà Haliru Bello, ni a pa nílé wọn lẹ́yìn ariyanjiyan tó yọrí sí fífi ọbẹ́ lu u. Ìṣẹ̀lẹ̀ náà nígbà yẹn fa àkíyèsí púpọ̀ gẹ́gẹ́ bí ìdánwò fún ẹ̀tọ́ àwọn obìnrin àti ìdájọ́ tó pé nípa ìfarapa nínú ìgbéyàwó.
Àwọn ẹgbẹ́ obìnrin àti àwọn olóṣèlú alatako ti ké gbọ́ pé kí a tún wo àtòjọ àwọn tí wọ́n gba àánú, ní kíkà pé ìgbésẹ̀ báyìí lè mú kó dà bíi pé òfin kò ní agbára mọ́.
Àwọn àsọyé