Nigeria TV Info
FCTA dá pọ̀ mọ́ Ẹ̀ka Ìbùdó Òfurufú láti gbé àfihàn ọkọ òfurufú àgbáyé àkọ́kọ́ sílẹ̀ ní Abuja
Àjọ Ìṣàkóso Agbègbè Olú-ilu Orílẹ̀-Èdè Nàìjíríà (FCTA) ti dá pọ̀ mọ́ Ẹ̀ka Ìbùdó Òfurufú àti Ìdàgbàsókè Òfurufú láti ṣe àfihàn ọkọ òfurufú àgbáyé àkọ́kọ́ ní Abuja ní ọdún 2025.
Àfihàn yìí ni a ṣe láti fi hàn ìdàgbàsókè Nàìjíríà nípa ọkọ òfurufú, láti fà àwọn olùdókòwò àgbáyé wá, àti láti gbé àkúnya sí ìrìnàjò àti ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ní orílẹ̀-èdè náà.
Gẹ́gẹ́ bí FCTA ṣe sọ, àfihàn náà yóò ní ìfihàn ọkọ òfurufú, ìmúlò imọ̀-ẹrọ òfurufú, àti àpéjọ àwọn olùdókòwò láti mú ìdàgbàsókè bá ọ̀rọ̀ ajé.
Àjọ náà tún sọ pé a ti bẹ̀rẹ̀ ìmúlò tuntun láti túbọ̀ dá àwọn ọ̀nà àti ohun èlò tó wà ní pákó ọkọ òfurufú sílẹ̀ kí iṣẹ́ naa lè ṣaṣeyọrí.
A ń retí àwọn amòfin àti àwọn akosemose òfurufú láti orílẹ̀-èdè àgbáyé láti wá, tí yóò sì mú kí Abuja di ilé-iṣẹ́ òfurufú pataki jù lọ ní Áfíríkà.
Àwọn àsọyé