ÌRÒYÌN ÀMÚRÈ: Àwọn agbẹjọ́rò Nnamdi Kanu yá kúrò nínú ẹjọ́ rẹ̀

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

ÌRÒYÌN ÀMÚRÈ: Àwọn agbẹjọ́rò Nnamdi Kanu yá kúrò nínú ẹjọ́ rẹ̀

Nínú ìdàgbàsókè tuntun tó yà jẹ́, àwọn agbẹjọ́rò tí ń ṣojú Nnamdi Kanu, olórí ẹgbẹ́ Indigenous People of Biafra (IPOB), ti kéde pé wọ́n ti yá kúrò nínú ẹjọ́ tí ó ń lọ níwájú Ilé Ẹjọ́ Gíga ti Orílẹ̀-Èdè Nàìjíríà ní Abuja.

Agbẹjọ́rò olórí ẹgbẹ́ náà, Chief Alloy Ejimakor, sọ pé ìdí tí wọ́n fi ṣe bẹ́ ni pé wọ́n ti ń dojú kọ́ ìnira púpọ̀, ìfipa-múlẹ̀, àti àìní àyè tó dára láti ṣiṣẹ́ fún oníbàárà wọn. Ó ní, “Àyíká ẹjọ́ náà kò sì tún dájú pé a lè rí ìdájọ́ ododo tàbí ìtọ́sọ́nà òfin gidi.”

Ìpinnu àwọn agbẹjọ́rò náà lè fà àìtẹ̀síwájú nínú ẹjọ́ Kanu, tó ti jẹ́ koko-ọrọ àfiyèsí gbogbo ayé látìgbà tí wọ́n tún mú un ní ọdún 2021. Ìjọba àpapọ̀ kò tíì dáhùn sí ìdàgbàsókè yìí, ṣùgbọ́n àwọn olùgbéga IPOB ti fi hàn pé ìgbésẹ̀ yìí lè mú kó ṣòro sí i láti rí ìdájọ́ tó dá lórí òdodo.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.