Ilérí Nẹ́rìà Mílíọ̀nù 1 Soludo Láti Mú Àwọn Olùdìbò Jáde — APGA

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Ilérí Nẹ́rìà Mílíọ̀nù 1 Soludo Láti Mú Àwọn Olùdìbò Jáde — APGA

Ẹgbẹ́ All Progressives Grand Alliance (APGA) ti dáàbò bo ìlérí Gómìnà Charles Soludo ti Ìpínlẹ̀ Anambra láti fún àdúgbò tó bá ní olùdìbò tó pọ̀ jù lọ ní owó ẹ̀bùn Nẹ́rìà Mílíọ̀nù Kan (₦1m). Ẹgbẹ́ náà sọ pé ètò náà jẹ́ ọ̀nà ìmọ̀ràn láti mú àwọn ènìyàn kópa jù lọ nínú ìdìbò àti láti dín àìfọkànbalẹ̀ àwọn olùdìbò kù.

Alágbàsọ APGA sọ pé ètò náà kì í ṣe rírà ìdìbò, ṣùgbọ́n ìpèsè ẹ̀bùn fún àwọn àdúgbò tí yóò fi ìmúrasílẹ̀ hàn ní ìdìbò. Ó fi kún un pé ìlérí yìí bá àfojúsùn Gómìnà Soludo mu, tí ó fẹ́ kí ìjọba rẹ̀ dojú kọ̀ sí àwọn ènìyàn títí dé ìpele àdúgbò.

Ẹgbẹ́ náà tún rọ àwọn ará ìpínlẹ̀ Anambra láti lọ sípò ìdìbò kí wọ́n sì lo ànfàní náà fún ìdàgbàsókè àwùjọ wọn. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn aláyẹ̀wò kan ti pè fún ìmúlò tó ṣíṣí àti tó dá lórí òdodo nípa bí owó náà yóò ṣe pín.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.