Nigeria TV Info
Wike bínú gidi bí ilé-ẹjọ́ Oyo ṣe fagilé ìdènà àpéjọ àgbà PDP
Àwọn ìpinnu tuntun ti dá àríyànjiyàn sílẹ̀ nínú ẹgbẹ́ olóṣèlú Peoples Democratic Party (PDP) lẹ́yìn tí ilé-ẹjọ́ gíga kan ní Ìpínlẹ̀ Oyo fagilé ìlànà tó ti dáwọ́ dúró àpéjọ àgbà ẹgbẹ́ náà. Ìdájọ́ yìí, tí a dá kalẹ̀ ní Ọjọ́ Tuesday, ti ṣí ilẹ̀ fún PDP láti tẹ̀síwájú pẹ̀lú àtẹ̀jáde àpéjọ tó ń bọ̀ tí a fẹ́ lo láti dáàbò bo àfipákan nínú ẹgbẹ́.
Oníṣòwò àti Minisita ìlú FCT, Nyesom Wike, ti fèsì lórí ìpinnu yìí pẹ̀lú ìbínú, ó sì fi ẹ̀sùn kàn díẹ̀ lára àwọn olórí ẹgbẹ́ pé wọ́n ń lo ilé-ẹjọ́ gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà láti fi gba anfàní fún ẹgbẹ́ wọn. Wike, tó wà ní àárín ìjàkadi agbára nínú PDP, sọ pé ìpinnu yìí lè túbọ̀ ru ìjà dípò kí ó dá àlàáfíà.
Ní ẹgbẹ́ kejì, àwọn ọmọlẹ́yìn Atiku Abubakar, àtijọ́ igbakeji ààrẹ, ní inú dùn gan-an, wọ́n sì pè é ní “àṣeyọrí fún ìjọba àwùjọ àti ìṣọ̀kan ẹgbẹ́.” Ṣùgbọ́n àwọn tó tẹ̀lé Wike sọ pé kò sí àpéjọ tó yẹ kí o waye títí tí a fi bá ofin dé òpin.
Àwọn ọmọ National Working Committee (NWC) ti PDP nípinnu láti pàdé ní Abuja lójú ọ̀sẹ̀ yìí láti pinnu ọjọ́ tuntun àti ibi tí àpéjọ náà máa wáyé, bí ìjà báyìí ṣe ń tẹ̀síwájú láàrin àwọn ẹgbẹ́ mejeeji.
Àwọn àsọyé