Nigeria TV Info – Iroyin Oro Ajọṣepọ Àgbáyé
Ilé Asofin Apapọ AMẸRIKA Npe kí a Ṣe Ìdènà fún Àwọn Ẹgbẹ́ Miyetti Allah Lórí Ẹsùn Ìpalára Nípa Ìjà Addini
Ilé Asofin Àwọn Aṣojú Orílẹ̀-Èdè Amẹrika ti kéde pé kí Ẹka Ìṣèlú Òkèèrè àti Ẹka Owó orílẹ̀-èdè náà ṣe ìdènà pàtàkì sí àwọn ẹgbẹ́ kan ní Nàìjíríà, pẹ̀lú Miyetti Allah Cattle Breeders Association of Nigeria àti Miyetti Allah Kautal Hore, lórí ẹ̀sùn pé wọ́n ní ipa ninu ìjà addini tí ń ṣẹlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè náà.
A fi ìpè yìí sílẹ̀ nínú ìpèjọṣẹ́ kan tí wọ́n gbé kalẹ̀ nílẹ̀ Asofin ní ọjọ́ Tuesday, tí wọ́n sì ṣe é kedere ní ojú-òpó Àkọsílẹ̀ Asofin Amẹrika ní ọjọ́ Wednesday.
Gẹ́gẹ́ bí ìpèjọṣẹ́ náà, wọ́n darúko àwọn ẹgbẹ́ yìí gẹ́gẹ́ bí àwọn tí wọ́n ní ipa nínú ìkolu àti ìjà ní àwọn agbègbè kan, pàápàá níbi tí ìjà láàrin àwọn agbe àti olùṣọ́-màlúù ti fa iparun, ikú àti ìbàjẹ́ ohun-ini.
Àwọn aṣòfin náà tún kéde pé kí ìjọba Amẹrika túbò ṣe ajọṣepọ ìbánisọ̀rọ̀ pẹ̀lú Nàìjíríà kí wọ́n sì rí i dájú pé gbogbo ẹni tàbí ẹgbẹ́ tí ó ní ipa nínú ìpalára kó rí ìjìyà, láì ka irú ẹ̀sìn tàbí eya.
Ìpèjọṣẹ́ náà tún sọ pé ilú Nàìjíríà ń koju àìlera ààbò tó pọ̀ síi, lẹ́yìn náà, wọ́n rọ ìjọba pé kí wọ́n bójú tó àwọn aráàlú aláìlera, kí wọ́n bójú tó òmìnira ẹ̀sìn, kí wọ́n sì mú àwọn tí ń fa ìjà jẹ.
Títí di àsìkò tí a fi ń kọ́ iroyin yìí, kò tí sí àfikún ìbànújẹ tàbí ìdáhùn látọ̀dọ̀ ẹgbẹ́ Miyetti Allah tí a darúkọ
Àwọn àsọyé