Minisita FCT, Nyesom Wike, kan jìyà gan-an pẹlu àwọn ọmọ-ogun ní ìpàdé ilé ní Gaduwa

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Minisita FCT, Nyesom Wike, kan jìyà gan-an pẹlu àwọn ọmọ-ogun ní ìpàdé ilé ní Gaduwa, Abuja, nígbà tí ó ń ṣàgbéyẹ̀wò ilẹ̀ kan tí wọ́n ń sọ pé ìtọ́kasí rẹ̀ jẹ́ ti ọ̀tá.

Wike sọ pé àwọn ọmọ-ogun ń dí àwọn oṣiṣẹ́ FCTA kúrò níbi náà láti ṣe ìmúlòlùú pẹ̀lú òfin, torí kò sí ìwé ìjẹ́wọ́ ilẹ̀ tó pé. Ó tún fi ìtara hàn pé kò ní fara da ìbànújẹ tàbí ìkìlọ̀, pé kì í ṣe ohun tí ìjọba yóò gba láì ṣe ohun tó tọ́.

Lórí ojú kan, àwọn ọmọ-ogun tí wọ́n wà níbẹ̀ sọ pé wọn ń ṣe ìlànà amọ̀ran, kí wọn sì fi ọ̀rọ̀ náà ṣàtẹ́numọ́ pé “a ń ṣiṣẹ́ lórí àṣẹ lórí.”

Ní ìpẹ̀yà ọ̀rọ̀ nínú fídíò kan tí ó tan kalẹ̀, Wike pè ọmọ-ogun kan ní “ọmọdé,” tí ó sì sọ pé:

“Ṣú kúrò! Má sọ̀rọ̀ mọ́! Ìwọ ni olóṣì… Nígbà tí mo ń kúrẹ́ẹ̀kúrẹ́ kọ́lẹ́jì, ìwọ ṣì wà ní ilé-ẹ̀kọ́ alakọ́ọ́rẹ́.”

Nígbà tí ìjà yìí ńlọ̀, Wike pe Olùdarí Àṣẹ Àbọ̀ (Chief of Defence Staff) àti Olùdarí Omi-ogun ojú omi (Chief of Naval Staff), tí ó sọ pé wọn ti ṣe ìrànlọ́wọ́ láti yanju ọ̀rọ̀ náà ní àlàáfíà.

Àwọn Tó ń Kọ̀wé àti ìbànújẹ́:

  • Ẹgbẹ́ àwọn tòṣìfín ọmọ-ogun (military veterans) ké sí Wike pé kó béèrè ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ológun náà ní ìpamọ́ dípò kí ó wá gba orúkọ rẹ̀ ní gbangba.
  • Wọ́n ní ìlú ìjọba kò gbọ́ láti fi agbára àwùjọ ológun ṣe ìtọ́rẹ́, ṣùgbọ́n kí òfin ṣiṣẹ́ lori gbogbo ènìyàn láìlò agbára.
  • Wọ́n tún ké sí ìdáríjì púpọ̀: “Wike gbọdọ̀ bẹ̀ ẹ́ dariji fún pé ó pè ológun ní “òṣìṣẹ́ pẹ̀lú agbára.””

Ìtọ́kasí Wike:
Wike sọ pé ìpinnu rẹ̀ ni láti tun ìṣàkóso ilẹ̀ Abuja ṣe, kí òfin má baa jẹ́ bẹ́ẹ̀ lọ́wọ́ àwọn aláṣẹ tí kò ni ìwé ìtọ́kasí tó pé.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.