Nigeria TV Info
Dangote Fẹ̀sùn Kàn Sípò Síi Lórí Alákóso NMDPRA
Olówó jù lọ ní Áfíríkà, Aliko Dangote, ti fẹ̀sùn kàn sípò síi lórí Olórí Ilé-iṣẹ́ Nigerian Midstream and Downstream Petroleum Regulatory Authority (NMDPRA), ní kíkà pé àwọn ìpinnu kan tí ilé-iṣẹ́ náà ń ṣe ń ba ìdíje ododo jẹ́ nínú ọjà epo rọ́rọ́.
Gẹ́gẹ́ bí Dangote Group ṣe sọ, àwọn ìlànà àti ìyọ̀nda kan ni wọ́n ń fún ní àǹfààní sí ẹgbẹ́ kan, èyí sì lè dá iṣẹ́ Ilé-iṣẹ́ Títọ́ Epo Dangote dúró. Wọ́n sọ pé ìṣe bẹ́ẹ̀ ń tako ètò ìjọba apapọ̀ láti mú kí títọ́ epo inú orílẹ̀-èdè lágbára.
Dangote pè fún ìmúlòlùfẹ́, ìmọ̀lára kedere àti ìwádìí tó jinlẹ̀ láti dáàbò bo àwọn olùdókò-owo àti láti mú ìgbàgbọ́ nínú ẹ̀ka epo àti gáàsì Nàìjíríà pọ̀ síi.
Ní ti tirẹ̀, NMDPRA kọ gbogbo ẹ̀sùn náà, ní kíkà pé gbogbo ìgbésẹ̀ wọn ń tẹ̀lé òfin, tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ fún àǹfààní orílẹ̀-èdè àti àwọn oníbàárà epo.
Àwọn àsọyé