Àwọn ọlọtẹ ń yípo lẹ́yìn ìkọlù ọ̀fà òfurufú tí Amẹ́ríkà ṣe

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Àwọn ọlọtẹ ń yípo lẹ́yìn ìkọlù ọ̀fà òfurufú tí Amẹ́ríkà ṣe

Àwọn ìròyìn láti ọ̀dọ̀ àwọn agbofinró fi hàn pé ìkọlù ọ̀fà òfurufú tí Amẹ́ríkà ṣe síbi ìbọ̀sípò àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ọlọtẹ ti fa kí púpọ̀ nínú wọn kó lọ sí ibòmíràn. Wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ sí í tuka lọ sí àwọn agbègbè ìlú pẹ̀tẹlẹ àti ojú-ìlú tó jìnnà, wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bíi ẹgbẹ́ kéékèèké láti yà ara wọn kúrò nínú ìtẹ̀lé ọlọ́pa àti amòye ìrìnàjò.

Àwọn amòye òfin àti ààbò kéde pé ìyípadà wọ̀nyí lè mú kí ìmúpọ̀ wọn soro ju tẹ́lẹ̀ lọ, nítorí pé ìtukàtukà wọn lè jẹ́ kí wọ́n rọrùn láti bọ́ sílẹ̀ láti tún àgbájọ pọ̀, kí wọ́n sì wá ọ̀nà tuntun láti rí owó àti ọmọ ẹgbẹ́. Àwọn aláṣẹ agbègbè tún ti pọ̀ sí ìpàkó àti ìtẹ̀síwájú ìpẹ̀yà láti dáàbò bo àwọn aráàlú tó lè wà nínú ewu.

Síbẹ̀, àwọn olórí ààbò sọ pé àwọn iṣẹ́ àkọ́lé yóò bá a lọ, pẹ̀lú ìmúlò ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè alábàápín, láti dènà kí àwọn ẹgbẹ́ ọlọtẹ lè tún kó ara wọn jọ tàbí ṣe ìkọlù ìpadà


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.