2027: Àwọn Olórí APC dúró lẹ́yìn Fubara, Wike sì fa ìlù ogun

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

2027: Àwọn Olórí APC dúró lẹ́yìn Fubara, Wike sì fa ìlù ogun

Àwọn ìpo ndájọ́pò tuntun ṣíṣe yí padà lórílẹ̀-èdè Ọ̀dọ̀ Rífas níbi tí díẹ̀ lára àwọn olórí APC ti bẹ̀rẹ̀ sí í fìhàn ìtìlẹ́yìn fún Gómìnà Siminalayi Fubara, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àríyànjiyàn ńlá ṣi wà láàárín rẹ̀ àti ẹni tí ó ṣáájú rẹ̀, Minisita FCT, Nyesom Wike.

Àwọn ìròyìn sọ pé ìpàdé àgbà ń lọ lọwọ́ ní Abuja àti Port Harcourt láti ri i dájú pé àlàáfíà àti ìdúróṣinṣin ìṣàkóso kò bàjẹ́ kí ìdìbò ọdún 2027 tó dé. Àwọn tó ń ṣe àtìlẹ́yìn fún Fubara sọ pé ìsapá rẹ̀ láti tú ìjàjẹ̀kọ́ àti láti tẹ̀síwájú pẹ̀lú àwọn ìṣe ìdàgbàsókè ti ń rí ìtẹ́wọ́gbà.

Ṣùgbọ́n ọ̀tá Wike tún ń pejọpọ̀, wọ́n sì ń sọ pé kò gbọ́dọ̀ ṣẹ ọ̀fin àti ìlànà ẹgbẹ́. Ìyẹn ló mú kó dà bíi pé ẹgbẹ́ lè fọ́ yà, bí a kò bá rí ìbáṣepọ̀ àlàáfíà.

Àwọn amòfin àti onímọ̀ ìṣèlú kilọ̀ pé ìkúrò n’ẹgbẹ́, ẹjọ́ kótù àti ìfarahàn àwọn ìbáṣepọ̀ tuntun lè yọ bí ìjà bá lágbára sí i. Bí ìpàdé ṣe ń tẹ̀síwájú lẹ́yìn ilẹ̀kùn tí a ti ti, àwọn ará Rivers ń retí pé ìjà náà kì yóò dá ìdàgbàsókè dúró tàbí mú ìbànújẹ bá ìlú.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.