Nigeria TV Info
Onkọ̀wé Nàìjíríà Chimamanda Ngozi Adichie Bànújẹ Gíga Nítorí Ikú Ọmọ Rẹ̀ Kekere
Onkọ̀wé olókìkí Nàìjíríà, Chimamanda Ngozi Adichie, ti ṣàfihàn ìbànújẹ ńlá lẹ́yìn ikú ọmọ rẹ̀ ọkùnrin kékeré, Nkanu Nnamdi, ẹni tí ó kú nígbà tí ó pé oṣù 21, gẹ́gẹ́ bí ìdílé rẹ̀ ṣe jẹ́rìí.
Nínú ìkéde kan tí a tú jáde lọ́dọ̀ ìdílé, wọ́n sọ pé ọmọ náà kú lẹ́yìn àìsàn kékeré, wọ́n sì ṣàpèjúwe ìṣẹ̀lẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ìpọnjú tó jinlẹ̀ gan-an. Ìdílé náà bẹ̀ ẹ̀bẹ̀ pé kí ìjọba àwùjọ àti ilé iṣẹ́ ìròyìn bọ́wọ̀ fún àṣírí wọn ní àsìkò ìkúnlẹ̀-àyà yìí.
Chimamanda àti ọkọ rẹ̀, Dókítà Ivara Esege, bí ọmọ ejìméjì ọkùnrin ní ọdún 2024 nípasẹ̀ ìtọ́jú oyun (surrogacy). Nkanu jẹ́ ọ̀kan lára ejìméjì náà, ẹni tí wọ́n mọ̀ sí ọmọ tó kún fún ayọ̀.
Ikú yìí ti fa ìbànújẹ àti ìtùnú láti ọ̀dọ̀ ọ̀pọ̀ ènìyàn káàkiri Nàìjíríà àti lágbàáyé. Ààrẹ Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu, ránṣẹ́ ìtùnú sí ìdílé Adichie, ní kíkà pé ikú ọmọ jẹ́ ọ̀kan lára ohun tó ń pa ọkàn jùlọ fún òbí.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ onkọ̀wé, àwọn olùkàwé iṣẹ́ rẹ̀, àti àwọn ènìyàn olókìkí míì ti tún fi ọ̀rọ̀ ìtùnú àti àdúrà ránṣẹ́ sí i. Ìdílé náà sọ pé kò sí ìkéde míì tí wọ́n máa ṣe lọ́wọ́lọ́wọ́ yìí bí wọ́n ṣe ń ṣàkíyèsí ìkúnlẹ̀-àyà wọn
Àwọn àsọyé