Nigeria TV Info
Atiku Sọ̀rọ̀ Nípa Ìyípadà Ọmọ Rẹ Sí APC
Ààrẹ àtijọ́ àti Ààrẹ-ìgbàkejì Nigeria, Atiku Abubakar, ti sọ̀rọ̀ nípa ìyípadà ọmọ rẹ sí All Progressives Congress (APC), tí ó sì sọ pé ìpinnu náà jẹ́ ti ẹni kọọkan, kó sì yẹ kí a ka a sí ìpinnu tààrà rẹ.
Ní ìtẹ̀jáde tó ṣe ní ọjọ́ Tuesday, Atiku tún ṣàlàyé pé ìṣèlú orílẹ̀-èdè Nigeria fún gbogbo ènìyàn ní àṣẹ láti darapọ̀ mọ́ ẹ̀gbẹ́ olóṣèlú tí wọ́n bá fẹ́. Ó tún jẹ́ kó ye kó pé ó ṣì jẹ́ ọmọ PDP, tí ó sì ń tẹ̀síwájú láti ṣe agbega ìṣàkóso tó dáa, ìdàgbàsókè ìṣètò-òṣèlú àti ìbáṣepọ̀ orílẹ̀-èdè.
Atiku rọ àwọn ará Nigeria pé kí wọ́n má ṣe ṣe ìbáṣepọ̀ ẹbí sí ohun ìṣèlú, tí ó sì fi kálọ pé ìyàtọ̀ ìrònú olóṣèlú kò yẹ kí ó ba ìbáṣepọ̀ àti ìbágbépọ̀ jẹ́. Ó tún ṣàkíyèsí pé kí àwọn olóṣèlú dojú kọ àwọn ìṣòro orílẹ̀-èdè gẹ́gẹ́ bí àìlera ààbò, ìrísí owó àti àìníṣẹ́pọ̀ iṣẹ́ ju ká kó àwọn ariyanjiyan sílẹ̀ lọ.
Àwọn àsọyé