Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Obidient Movement darapọ̀ mọ́ ADC ní Edo, ń fi agbára ṣe ìdíje olóṣèlú 2027

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Obidient Movement darapọ̀ mọ́ ADC ní Edo, ń fi agbára ṣe ìdíje olóṣèlú 2027

Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Obidient MovementÌpínlẹ̀ Edo ti darapọ̀ mọ́ African Democratic Congress (ADC) lọ́jọ́ Ajé gẹ́gẹ́ bí ìṣe olóṣèlú pàtàkì ṣáájú àṣeyọrí ìdìbò 2027. Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí wáyé ní Benin City, níbi tí ọ̀pọ̀ ọdọ àti àwọn olùgbéjọ́rò ṣe àfihàn ìfarapa wọn sí ADC, tí ń fi hàn pé ìbáṣepọ̀ olóṣèlú lórílẹ̀-èdè wa ń lágbára.

Olùdarí ADC, Chief John Odigie‑Oyegun, gba àwọn tó darapọ̀ NAA gẹ́gẹ́ bí ìfihàn pé àwọn ará Nàìjíríà ti ṣètò láti koju àwọn ìṣòro orílẹ̀-èdè àti láti wá àtúnṣe ìṣàkóso. Odigie‑Oyegun sọ pé ìwà àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tuntun fihan pé “orílẹ̀-èdè tuntun lè ṣeé ṣe gan-an,” tí ó sì tẹnumọ́ pàtàkì ìkópa àwọn ọdọ.

Àjọṣepọ̀ yìí tún jẹ́ ìfihàn pé ADC dájú ní agbára láti ṣe ìdíje pẹ̀lú All Progressives Congress (APC) ní Edo àti ní gbogbo orílẹ̀-èdè. Àwọn olórí ìpínlẹ̀ ADC, Kenneth Odion àti Faith Ebhogabhe, fàfá gbàgbé ìfarapa àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tuntun, tí ó sì jẹ́ ìfihàn ìmúra ADC fún ìdìbò tó ń bọ.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.