Nigeria TV Info
Tinubu Kúrò Ní London Lẹ́yìn Ìbẹ̀wò Ìjọba Ọjọ́ Méjì Sí UK
Bola Ahmed Tinubu ti kúrò ní London lẹ́yìn tí ó parí ìbẹ̀wò ìjọba ọjọ́ méjì sí United Kingdom, ìbẹ̀wò tí a fi dojú kọ́ ìmúgbòòrò ìbáṣepọ̀ láàárín orílẹ̀-èdè méjèèjì.
Nígbà ìbẹ̀wò náà, Aare Tinubu pàdé Pírámá Mínísítà UK Keir Starmer àti àwọn olórí ìjọba míì, níbi tí wọ́n ti jíròrò lórí ìdàgbàsókè ọjà, ìfowópamọ́, ààbò àti ìtúnṣe ètò ọrọ̀ ajé.
Ó tún bá àwọn oníṣòwò àti olùdoko-owo ní Bíríténì pàdé, ó sì rọ́ wọn láti wá ṣe ìdoko-owo sí Nigeria, pàápàá jùlọ nínú amáyédẹrùn, ogbin àti agbára.
Nípa ààbò, àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì fọwọ́sowọ́pọ̀ láti dojú kọ́ ìpànìyàn, ìwà ọdaran àgbáyé àti ìkọlù lórí ayélujára.
Tinubu sọ pé ìbẹ̀wò náà jẹ́ aṣeyọrí, tí yóò sì mú ìdàgbàsókè àti ìbáṣepọ̀ tó lágbára bá Nigeria.
Àwọn àsọyé