Nigeria TV Info
Ìkúnya Tuntun Lórí African Democratic Congress Bí Ìpàdé Àwọn Ìpínlẹ̀ Ṣe Dúró
African Democratic Congress (ADC) ti dojukọ ìṣòro tuntun lẹ́yìn tí ìpàdé ìpínlẹ̀ rẹ̀ kọjá orílẹ̀-èdè Naijiria ti dúró láìlòye, èyí tí ń fa àníyàn lórí ìṣọ̀kan àti ìṣètò inú ẹgbẹ́ náà.
Àwọn ìròyìn fi hàn pé ìṣòro ìṣètò, ìjàkúlẹ̀kúlé àwọn olórí ẹgbẹ́ ní inú, àti àwọn ẹjọ́ tó ń lọ lórí ọ̀rọ̀ ìṣèlú ni wọ́n fa ìdádúró náà. Díẹ̀ lára àwọn ọmọ ẹgbẹ́ fi ẹ̀sùn kàn ìdílé olórí orílẹ̀-èdè pé kò sí ìṣètò tó péye àti ìmúlò òtítọ́.
Ní àwọn ìpínlẹ̀ kan, ìjà láàrín àwọn ẹgbẹ́ méjì tí ń sọ pé wọ́n ni ìṣàkóso ló ti mú kí ìṣòro túbọ̀ pọ̀ sí i, pàápàá jùlọ nípa yíyan àwọn aṣojú àti ìlànà ìpàdé.
Àwọn amòye ìṣèlú sọ pé ìdádúró yìí lè dín agbára ADC kù gẹ́gẹ́ bí ẹgbẹ́ alátakò ní Naijiria, bí kò bá sí ìmúlò kíákíá láti tún ìṣọ̀kan ṣe.
A ń retí pé ìṣàkóso orílẹ̀-èdè ẹgbẹ́ yóò ṣe àtúnṣe àkókò tuntun fún ìpàdé náà lẹ́yìn ìjíròrò pẹ̀lú àwọn olùkópa oríṣìíríṣìí.
Àwọn àsọyé