Nigeria TV Info
Tinubu Pàṣẹ Kí A Mú Igbésẹ́ Gidi Lódì sí Àwọn Apànìyàn Lẹ́yìn Ikú Ọmọ-ogun Tuntun
Ààrẹ orílẹ̀-èdè Bola Ahmed Tinubu ti pàṣẹ fún àwọn ọmọ-ogun àti gbogbo ilé iṣẹ́ ààbò pé kí wọ́n pọ̀ sí ìgbésẹ́ ìjà lòdì sí àwọn apànìyàn lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀ tuntun tí ó yọrí sí ikú àwọn ọmọ-ogun ní orílẹ̀-èdè.
Ìròyìn fi hàn pé ìkọlù náà ṣẹlẹ̀ nígbà tí àwọn ọmọ-ogun ń ṣe iṣẹ́ ìmú-pamọ́ ààbò ní apá Àríwá Naijiria, níbi tí àwọn ẹgbẹ́ apanilaya ti ń tẹ̀síwájú ní ìkọlù sí àwọn agbègbè àti àwọn ọmọ-ogun.
Tinubu sọ pé ìṣe yìí jẹ́ ohun tí a kò lè faramọ́ rárá, ó sì jẹ́ kó ye gbogbo ènìyàn pé ìjọba rẹ̀ ti pinnu láti dáàbò bo ìlú àti ìgbé ayé àwọn aráàlú.
Ó tún pàṣẹ kí a rán àwọn ọmọ-ogun míì sí agbègbè náà, kí a lo ẹ̀rọ ìmúlò ìtẹ̀lé ìròyìn (intelligence) àti kí ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pọ̀ sí i láàárín àwọn agbára ààbò àti àwọn olórí ìlú.
Àwọn ológun ti bẹ̀rẹ̀ ìgbésẹ̀ ìpadàbọ̀ lòdì sí àwọn ibi tí a fura sí, níbi tí a ti ròyìn pé a ti pa díẹ̀ nínú àwọn apànìyàn, tí a sì ti gba ohun ìjà wọn.
Àwọn àsọyé