Ìpinnu Ìfiṣẹ́ Kúrò Ní Ọ́fiisi Yípadà Sí Ìṣòro Fún Àwọn Mínísítà Àtijọ́ Adelabu, Tuggar àti Alkali

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Ìpinnu Ìfiṣẹ́ Kúrò Ní Ọ́fiisi Yípadà Sí Ìṣòro Fún Àwọn Mínísítà Àtijọ́ Adelabu, Tuggar àti Alkali

Ìròyìn láti ọ̀dọ̀ òṣèlú Nàìjíríà fi hàn pé ìlànà ìfiṣẹ́ kúrò ní ọ́fiisi tí àwọn mínísítà àtijọ́ kan gbìmọ̀ sí lè ti yí padà di ìṣòro dípò àǹfààní.

Àwọn ẹni tí ìròyìn kan kàn ni Adebayo Adelabu, Yusuf Tuggar àti Bello Muhammad Alkali, tí a sọ pé wọ́n fi ọ́fiisi sílẹ̀ láti lè ṣe àtúnṣe ìṣèlú àti ṣètò fún ipò tó ga jù lọ.

Síbẹ̀, ìgbésẹ̀ náà kò dá bí wọ́n ṣe rò. Dípò kí ó fún wọn ní agbára síi, ó ti fa ìṣòro nínú ẹgbẹ́ òṣèlú wọn, níbi tí àwọn ẹgbẹ́ mìíràn ti ń lo àǹfààní náà láti gba agbára àti dín ipa wọn kù.

Àwọn amòye òṣèlú sọ pé irú ìpinnu bẹ́ẹ̀ lè jẹ́ ìdánwò ńlá nínú òṣèlú Nàìjíríà, pàápàá jùlọ bí a kò bá ṣe é pẹ̀lú ìmúlò tó péye. Ní báyìí, gbogbo ojú wà lórí bí wọ́n ṣe máa tún ṣètò ara wọn fún ọjọ́ iwájú.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.