Nigeria TV Info
Ìbànújẹ́ àti ìbànújẹ́ orílẹ̀-èdè Nigeria àti South Africa lórí ìkọlù xenophobia
Ìbáṣepọ̀ láàárín Nigeria àti South Africa ti ń gbóná síi nítorí ìkọlù xenophobia tuntun tó ń dojú kọ àwọn ará orílẹ̀-èdè míì, pàápàá jù lọ àwọn ará Nigeria tó ń gbé ní South Africa. Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí ti fa ìbínú, ìkànsí ìjọba, àti ìbéèrè fún ìdáàbòbò àwọn ará Africa ní gbogbo agbègbè.
Ìròyìn fi hàn pé ọgọ́rọ̀ọ̀rún àwọn ará Nigeria ló ti ní ìfarapa, àti pé ju 1,000 ènìyàn ti forúkọ sílẹ̀ láti padà sí ilé wọn nítorí ìbẹ̀rù ààbò lẹ́yìn ìkọlù tó ṣẹlẹ̀ ní àwọn ìlú bí Johannesburg àti Durban.
Ìjọba Nigeria ti dá ẹ̀sùn kàn South Africa, tí ó sì ti bẹ̀rẹ̀ ìjíròrò àjọṣepọ̀, nígbà tí South Africa náà ṣe ìlérí láti dojú kọ àwọn tó ń fa ìwà ipá. Àwọn amòye sọ pé ìṣòro aláìṣẹ́ṣe, ìyàlàta, àti ìbànújẹ́ ọrọ̀-ajé ló ń ràn án lọ́wọ́.
Àwọn àsọyé