Nigeria TV Info Tinubu Yìn Ọdún 27 Ìjọba Awaridii, Yìn Àwọn Akíkanjú June 12
Ààrẹ ilẹ̀ Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu, ti ṣàjọyọ̀ ọdún mẹ́tàlélọ́gbọ̀n (27) ti ìjọba awaridii ní orílẹ̀-èdè náà, nígbà tó tún bu ọlá fún àwọn akíkanjú àti aṣáájú ìjà June 12 tí wọ́n ṣe ìrìnàjò ìtàn fún ìdàgbàsókè ìjọba oníṣe-ara-ẹni.
Nínú ọ̀rọ̀ rẹ̀ ní ọjọ́ Ìjọba Awaridii, Tinubu sọ pé ọjọ́ June 12 jẹ́ ààmì pàtàkì nínú ìtàn Nàìjíríà, tó fi hàn ìgboyà, ìfaradà àti ìfẹ́ àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè fún ìdájọ́ àti ìjọba to dáa. Ó tún yìn àwọn olùjà fún òmìnira àti àwọn ara ìlú tó duro ṣinṣin láti kọ́ ìjọba ológun.
Tinubu tún sọ pé ìjọba rẹ̀ ń ṣiṣẹ́ láti mú ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé wá, láti mú ààbò pọ̀ si, àti láti jẹ́ kí ìgbésí ayé àwọn ara ilu rọrùn sí i, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìṣòro owó àti aláìṣẹ́ ṣì wà.
Ní ìparí, a rántí olùborí ìdìbò June 12 ọdún 1993, Moshood Kashimawo Olawale Abiola, gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ ìjà fún ìdájọ́, ìjọba to dáa àti òmìnira.
Àwọn àsọyé