Nigeria TV Info
Kí Ló Fa Kí Tinubu Yan Wike Gẹ́gẹ́ Bíi Mínísítà FCT – Tinubu Ṣàlàyé
Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu, ti ṣàlàyé ìdí tó fi yan Nyesom Wike, tó jẹ́ gómìnà ìpínlẹ̀ Rivers tẹ́lẹ̀, gẹ́gẹ́ bíi Mínísítà ti Federal Capital Territory (FCT), Abuja.
Tinubu sọ pé ìpinnu náà dá lórí ìmọ̀ràn pé FCT nílò ènìyàn tó ní ìrírí pẹ̀lú ìṣàkóso, agbára láti ṣe ìpinnu líle, àti ìmúṣẹ iṣẹ́ láì fi àkókò ṣòfò. Ó fi kún un pé FCT kì í ṣe ipo ìṣeré ìṣèlú, ṣùgbọ́n iṣẹ́ pàtàkì tí ó nílò ẹni tó lè “ṣẹ́ iṣẹ́ gidi”.
Ó tún rántí pé Wike ti fi ìmúrasílẹ̀ yìí hàn nígbà tó jẹ́ gómìnà Rivers, pẹ̀lú ìdàgbàsókè amáyédẹrùn, mímú ofin ṣiṣẹ́, àti ìmúṣẹ iṣẹ́ ìdàgbàsókè.
Látìgbà tó ti bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ FCT, Wike ti bẹ̀rẹ̀ ìtúnṣe Abuja, pẹ̀lú wíwó ilé tí kò ní ìyọ̀nda, àtúnyẹ̀wò pinpin ilẹ̀, àti ìmúgbòrò iṣẹ́ ọ̀nà.
Tinubu tẹnumọ pé ìjọba rẹ̀ yóò máa yan ènìyàn tó lè mú àbájáde wá ju ìmọ̀tara-ẹni-nìkan lọ.
Àwọn àsọyé