Nigeria TV Info Ìdìbò Ekiti: Àwọn Ẹgbẹ́ Aabo Gbékalẹ̀ Bí INEC Ṣe Bẹ̀rẹ̀ Pínpín Àwọn Ohun Èlò Ìdìbò Pàtàkì
Nígbà tí ìmúrasílẹ̀ fún ìdìbò gomina ní Ekiti State ń lọ lọ́wọ́, àwọn iléeṣẹ́ ààbò ti bẹ̀rẹ̀ sí í rán àwọn òṣìṣẹ́ wọn káàkiri ìpínlẹ̀ náà láti dáàbò bo àlàáfíà àti ìṣọ̀kan. Ìgbésẹ̀ yìí wáyé bí Independent National Electoral Commission (INEC) ṣe bẹ̀rẹ̀ sí í kó àti pín àwọn ohun èlò ìdìbò pàtàkì sí àwọn ìjọba ìbílẹ̀ àti àwọn ilé-ipamọ́ tí a yàn.
INEC ṣàlàyé pé àwọn bébà ìdìbò, fọ́ọ̀mù àbájáde àti àwọn ohun èlò mìíràn tó ṣe pàtàkì fún ìdìbò ni wọ́n ń gbé káàkiri lábẹ́ àbójútó tó muna láti yàgò fún ìdènà tàbí ìfọwọ́kọ kankan.
Àwọn agbofinro bíi Nigeria Police Force, Nigeria Security and Civil Defence Corps àti àwọn iléeṣẹ́ ààbò mìíràn ti fi dá àwọn ará ìpínlẹ̀ lójú pé wọ́n ti ṣètò ààbò tó péye ṣáájú, nígbà àti lẹ́yìn ìdìbò. Wọ́n tún ti gbé àwọn ibi àyẹ̀wò kalẹ̀ lórí àwọn ọ̀nà pàtàkì, wọ́n sì ti mú ìṣọ́ pọ̀ sí i ní àwọn agbègbè tí wọ́n ka sí ibi ewu.
Àwọn alákóso tún rọ àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú, àwọn olùdíje àti àwọn alátìlẹ́yìn wọn láti hu ìwà pẹ̀lẹ́ kí wọ́n sì yẹra fún ohunkóhun tó lè fa ìjàmbá tàbí dá ìlànà ìdìbò dúró.
Àwọn àsọyé