Nigeria TV Info Ìrọ̀yìn Ọjọ́ Àìkú 20 Oṣù Keje 2025

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Orílẹ̀-Èdè Amẹrika Ti Yàn Àmúlùdá Titun Sí Nigeria
Lónìí, Orílẹ̀-Èdè Amẹrika ti kéde yíyan Àmúlùdá tuntun tí yóò ṣiṣẹ́ ní Gúúsù Nigeria. Ìpinnu yìí ni láti mú kí ìbáṣepọ̀ olómìnira àti ìṣèjọba pọ̀ si Nigeria àti Amẹrika.

Àmúlùdá tuntun yìí, tó ti ṣiṣẹ́ ní Chad tẹ́lẹ̀, sọ pé àjọṣe tó jinlẹ̀ jẹ́ pàtàkì nínú ọjà, ẹ̀kọ́ àti ààbò.

Ìdáhùn yìí jẹ́ àpẹẹrẹ amúgbára pọ̀ tó mú kó dájú pé Amẹrika kà Nigeria sí alábàápàdé pàtàkì ní Áfíríkà.

🎙️ Ìrọ̀yìn 2: Wọ́n Ní Kí PDP Ṣàtúnṣe Tó Bá Fẹ́ Yẹ Àìdá

Segun Showunmi, olùdíje gómìnà Ogun State tẹ́lẹ̀, sọ pé ẹgbẹ́ PDP gbọ́dọ̀ ṣe àtúnṣe pátápátá.

Ó ní, bí ẹgbẹ́ náà kò bá yí i ṣe, ìfarapa yóò dé kí ìdìbò 2027 tó wáyé. Ó fi kún pé PDP gbọ́dọ̀ tún ara rẹ̀ ṣe kí ó tó di pé kò ní jẹ́ pálapàla.

Àwọn olùkọ̀rò orí ní pé ìyípadà lórí yóò pinnu ibi táwọn PDP yóò wà lọ́jọ iwájú.

🎙️ Ìrọ̀yìn 3: Ìbànújẹ Ní Plateau State – Pásítọ̀ Padanu Ẹbí Mẹ́sàn-án Nínú Ikọlu

Ìṣẹ̀lẹ̀ tó mu ìbànújẹ wá sí Plateau State ni kó, níbi tí pásítọ̀ Kristẹni kan ti padanu ẹbí mẹ́sàn-án nínú ikọlu pàjáwìrì.

Ìkólu yìí jẹ́ apá kan nínú ìjà ẹ̀sìn àti ìdámọ̀ orílẹ̀ tí ó ti ń jẹ́ kí agbègbè náà ní ìbànújẹ fún ọdún mẹta.

Pásítọ̀ náà sọ pé àwọn ará ìlú rẹ̀ wà lójú ewu, wọ́n sì ń bẹ àwọn agbofinro pé kó ṣe àtúnṣe.

🎙️ Ìrọ̀yìn 4: Iṣòro Ètò-Ọrò-Ọdọọdún ní Nigeria Nípa Ngwoma, Niger Delta

Àwọn ará Ngwoma, abúlé kan ní Niger Delta, ń dojú kọ ìṣòro eto-ọrọ tó burú jùlọ ní Nigeria, lẹ́yìn tí wọ́n kó ìrànwọ́ epo kúrò.

Owó ìrìnàjò àti iye oúnjẹ ti pọ̀, kó jẹ́ pé àwọn ará ń gbé lori owó tí àwọn ará ń ran wọ́n ati agbẹ́ ilẹ̀.

Wọ́n sọ pé bí ìjọba kò bá ya àbá, ọjọ́ iwájú wọn le má dara.