Ìròyìn láti Nigeria TV Info:
Kúró nínú ọ̀sẹ̀ mẹ́ta láti bẹ̀rẹ̀ lílo àwọn ọkọ ayọ́kẹ́lẹ́ CNG tuntun 4,000 láti ọ́dọ̀ ilé-iṣẹ́ Dangote Refinery and Petrochemical Limited, àwọn amòfin àti aṣáájú ọjà ilé-iṣẹ́ ti fi ìfaramọ́ han pẹ̀lú ètò ilé-iṣẹ́ náà láti bẹ̀rẹ̀ pínpin epo rárá sí àwọn oníṣòwò àti àwọn apá pataki tó ròyìn orílẹ̀-èdè ní ọjọ́ kẹrìnlá oṣù Kẹjọ.
Àwọn ìwádìí tí Nigeria TV Info ṣe fi hàn pé ní ọjọ́ Jímọ̀ tó kọjá, kò din ju àwọn oníṣòwò epo mẹ́ẹ̀dọ́gbọ̀n (25) tí wọ́n ti fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú ilé-iṣẹ́ Dangote láti gba epo taara — òrò tó jù bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú àwọn oníṣòwò mẹ́ta (3) lọ, àmì pé àwọn ènìyàn ń gbàgbọ́ sí ètò tuntun yìí tí ilé-iṣẹ́ matàtà yìí dá sílẹ̀.
Síbẹ̀, ìlera yìí ti mú kún ìbànújẹ àwọn awakọ̀ ọkọ epo, tí wọ́n bẹ̀rù pé iṣẹ́ wọn lè bàjẹ́ tí ilé-iṣẹ́ bá bẹ̀rẹ̀ sí í pèsè epo taara fún àwọn oníṣòwò láìlọ́wọ́ wọn.
Ní ọdún tó kọjá, ilé-iṣẹ́ matàtà náà ti kéde ètò rẹ̀ láti pín epo pẹ̀lú díésẹl taara sí àwọn oníṣòwò, ilé-iṣẹ́ ńlá, àti àwọn agbari tó ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àkọsílẹ̀ àti ọkọ òfurufú — ìgbésẹ̀ tó ń fojú han pé yóò yi àtẹ̀jáde epo lórílẹ̀-èdè Nàìjíríà padà.